• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM - Bán Alaskan Malamute từng đoạt giải BEST IN GROUP DOG SHOW 2012

XT Dog

Member
Alaskan Malamute từng đoạt giải BEST IN GROUP DOG SHOW 2012

[HÀNG ORDER] Một bé Alaskan Malamute đực gần 3 năm tuổi. Full giấy tờ FCI Thailand pedigree và ĐÃ TỪNG ĐOẠT GIẢI " BEST IN GROUP DOG SHOW NĂM 2012". Ai cũng biết chó đoạt giải là Hàng chất lương miễn bàn nha. Không chê vào đâu được
Sức khỏe tốt, Mình bảo hành 1 tháng với 2 bệnh Care và Pravo cho các bạn nuôi luôn nhé.
Hàng order bạn nào lấy vui lòng cho mình xin cọc 50% nha. Hàng có trong ngày luôn nếu trễ là sang hôm sau thui ko phải đợi lâu.
Liên hê :
;;) Bích 0903 857 209 ( chỉ nhắn tin thôi nha mọi người. Mình bận cv ko bắt máy đc)
;;) Tùng 0937 51 69 51 ( gọi trực tiếp hay nhắn tin đều đc. Nếu co gì còn thắc mắc cứ SMS cho minh nha)

• Mình nhận cọc và giao cún tại nhà mình nên mọi người yên tâm.
  • Free Ship cho các bạn ở Hcm nha.
  • Nhà mìng gần chợ Gò Vấp. Sau 7g tối mình ở nhà nhé
Hình ảnh thật nè rất dễ thương

XT Dog

Member
Sr trang này mình ko biết cách close . Con đó mình ko còn bán vì rắc rối quá. A Lưu có lên Topic này thì giài quyết cho em đi.

Một mặt anh nói là chó của anh anh tự nhập về giấy tờ bên thái 1 tháng xong. Trong khi sáng nay 11/10/2013 có 1 anh bên trai WONDERLAND gọi đt bảo là con chó của anh ấy giấy tờ anh ấy giữ là sao??? Khi anh ay dt anh thì anh lại ko dám nhận anh lại khẳng định bảo ko quen em ???? Trong khi em nt hỏi anh anh lại bảo con chó đó anh lấy bên anh wonderland nếu anh nói anh quen em thì sợ ngta lấy lại chó ngta ko cho bán ( Vậy anh vì lợi ích vì quyền lợi của anh a đạp lên danh dự người khác như vậy ah).

Còn bên trại chó Dogwonderland VN người nt nói về chuyện này sdt (01264082821). Em thật sự rất bất bình về cách anh nt với e. Sr tính em tính em thẳng lắm nếu có đụng chạm gì tụi a thì em cũng chịu thôi. A nt bảo là con chó này là con chó bên anh sao em tự ý lấy hình để lên mạng. Anh ko đồng ý con chó anh bỏ ra mấy trăm triệu lại bị ngta đăng lung tung. E bảo e ko ăn cắp hình đó do anh Lưu sdt (0975501357) kêu em rao bán giá 3700 usd và cho em 300usd. A lại bảo a Lưu và anh chơi với nhau Lưu kêu anh là anh thì có gì Lưu cũng nói với anh ( em cũng chẳng biết tình bạn kiểu gì mà như vậy nữa). Em thật sự rất bực khi ngta nói oan cho em và nói ko đúng sự thật thì e nt hỏi Lưu Lưu bảo là lấy từ bên anh anh ko cho bán nên nói vậy vì sợ anh lấy lại chó. E cũng chuyển tiếp tin nhắn cho anh xem thì anh lại bảo anh ko cấm bán nhưng bán phải để rõ ràng tên wonderland ( em xin lỗi chứ anh cũng là người buôn bán a cũng biết điều tế nhị là ko hỏi đầu mối mà. Chẳng lẻ e bán cho ngta em lại đi hỏi anh lấy ở đâu). E đã kiềm chế mà nói chuyện đàng hoàng với anh em kêu như vậy em rất bực a nên thỏa thuận lại với Lưu đi. Anh lại bảo có gì em bực hình chó của anh em lấy e đăng anh ko đồng ý e phải lấy xuống. A ko biết em a chỉ biết Lưu Lưu bảo ko biết em là em nói sai (Vậy anh có nghĩ được rằng e ko biết anh e làm với anh Lưu tự nhiên anh bảo vậy) nhưng em chỉ nói là e chỉ biết a Lưu e đâu biết anh thì sao e biết nguồn gốc mà a bảo vậy. Thì anh lại bảo giờ biết rùi và bảo thôi e lấy hình xuống đi. Lưu khẳng định ko biết em là e sai e tự ý đăng hình của chó của anh.

---> E xin lỗi e nói thẳng luôn nhé. A dựa vào đâu mà bảo e tự ý lấy hình của anh? Dựa vào lời anh Lưu nói ah. Dù cho em đưa hình ảnh tin nhắn anh Lưu kêu em bán con chó đó để CM anh Lưu nói ko biết e là nói dối, và chuyển tiếp tin nhắn bảo nếu nói biết em thì anh lấy lại con chó thì a vẫn khẳng định Lưu đúng em sai. E nghĩ chắc có lẽ vì Lưu mua chó bên anh em thì chưa nên anh phải có trách nhiệm "bảo vệ" cho KH anh như vậy. Làm gì nói sao thì người ko mua hàng bên anh như e là sai. Đáng lẽ nếu công bằng anh sẽ làm việc với Lưu khi thấy việc Lưu nói ko thật. Chứ anh với em có liên quan gì.

E đã rất bức xúc rồi nhưng e cũng chẳng muốn nói đến nữa. E bảo e đăng nhiều trang nên cho em 3 ngày e lấy xuống. Chứ em có lòng tự trọng riêng của em anh ko cần nói em cũng lấy xuống tại em muốn rõ ràng thôi ( nhưng dù làm làm rõ ràng đến cỡ nào thì a Lưu bảo ko biết thì em là người ăn cắp hình tự ý đăng bán. Hay thật nhỉ)

E rất khó chịu khi bị ai nói oan cho em. E ko nói dối em chứng minh bằng đủ cách em vẫn chưa biết tên anh mà chỉ biết anh bên Wonderland thì em lên đó tưởng anh Bá Triết là anh. Nhưng ko phải em cũng nhờ bá Triết nói với anh cho a hiểu. Còn riêng anh Bá Triết Khi em trình bày bức xúc chắc có lẻ e bực nên e kể dong dài làm phiền anh e xloi. Nhưng e đưa ví dụ em bán được con đó mà giấy tờ vậy KH nắm đầu em chứ biết anh Lưu là ai thì a bảo e ko đủ đẳng cấp để bán được con như vậy nên đừng tranh luận nữa. Đúng em ko đủ đẳng cấp vì em mới tập ra còn phải học hỏi nhiểu như a nói. E mới ra thì sao bì được trai lâu năm của anh nhưng đây ko phải vấn đề bán được hay ko mà là vấn đề làm ăn ko có UY TÍN ảnh hưởng đến e còn người bên anh thì dù cho ntn cũng là người làm ăn với bên anh đúng thì anh nên xem lại. Trại chó của anh em cũng từng nghe nhắc nhiều cũng từng ngưỡng mộ UY TÍN bên anh để nhiều người biết đến. Nhưng em ko nghĩ cách cư xử của người bên anh là vậy đâu. Anh bảo e đừng tranh luận nữa. Thật ra từ sáng giờ e có nt tranh luận thêm với anh hay a bên trai anh ko? Còn Lưu lại càng ko vì người đó ko đáng đề phí công sức tranh luận. 1 lần bất tính vạn lần bất tin.

P/s:

• A Lưu gửi em tờ giấy bảo hành chó Husky nha em mua từ 25/9 a bảo rằng anh quên gửi khi em đi công tác Đài Loan về đến nay gần 1 tuần ko thấy rùi.
  • Còn các anh bên Dog wonderland hãy công bằng mà nói đi em nói có sai ko. Em dám khẳng định em nói những điều này là sự thật ko sai. Một trai chó lớn và uy tín như mấy anh thì nên nhìn khách quan hơn đừng có thiên về 1 phía.
  • Con Conan này rắc rối lắm em cũng chẳng muốn dính vào thêm mệt đâu yên tâm đi ko ai lấy hình này mà đăng bán cho rắc rối đâu. NGƯỜI SAI BIẾT RÕ THÌ KO NÓI CỨ NÓI MÌNH đặt thử vào vị trí em đi sẽ hiểu