• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hanoi GSD Club logo - Lời kêu gọi chung tay góp sức!!!

Thanh_arch

Member
Thanh_arch xin cảm ơn các anh chị và các bạn đã ủng hộ ý tưởng thiết kế Logo cho CLB GSD của HN, và hơn nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp rất quý báu cho việc thiết kế.

Đến nay, cho dù hơi chậm nhưng Thanh_arch cũng có 1 bản thiết kế có thể cho là đã (tạm) đạt với những gì mà chúng ta cần thiết: sự đơn giản, ít đường nét, ít màu sắc, ít chi tiết... mặt khác còn phải đáp ứng được rất nhiều yêu cầu sử dụng, như: thể hiện màu sắc, thể hiện trên sắc độ trắng đen, thể hiện trên mọi chất liệu từ việc thêu thủ công, in lưới màu trên áo-mũ..., in phun màu trên pano hay ngay cả việc in tờ rơi đen trắng...

Về ý tưởng: Nhìn tổng thể hình tròn và phần đệm là dòng chữ HN GSD Club thể hiện sự cân bằng-chắc chắn (như hệ thần kinh của giòng giống GSD). Sự hòa quện của các mảng màu vàng cháy và đen trên thể hiện lên chân dung điển hình của 1 chú GSD và những tia sáng tỏa ra từ trung tâm cũng như vầng hào quang tôn vinh GSD với những thành tích đã đạt được về nghiệp vụ cũng như về tình cảm với con người... (ke ke ke_nghe sến quá).
để thể hiện CLB này thuộc HN có nhiều cách, nhiều biểu tượng, nhưng với tôi - tôi chọn chiếc cầu LONG BIÊN (đây là 1 công trình kiến trúc rất ấn tượng với bản thân tôi và có thể với rất nhiều người...) các bác tưởng tượng 1 chút nhé...

Đấy là toàn bộ những gì tôi nghĩ và tôi làm để góp 1 phần vào sự trưởng thành của 1 CLB... Hy vọng 1 ngày nào đó nó sẽ thành công.
"Đường đến những ngày vinh quang ko còn xa, dù khó khăn vẫn còn... ka ka ka"
Chúc các bác luôn vui vẻ và hạnh phúc.
Sau đây là phần Post ảnh...

Hoan2008

Member
Thật không ngờ, sau những ngày im hơi lặng tiếng, hoá ra là để luyện công, rồi cho ra đời một tác phẩm này. Một logo rất đẹp, thể hiện được ý tưởng đóng góp của anh em. Việc giải thích của Thành cũng thật ý nghĩa.
Cá nhân xin cảm ơn sự cố gắng và tâm huyết của Thành. Đề nghị cả nhà tặng cho Thành một tràng vỗ tay nào =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Logo nhìn cũng rất đẹp nhưng có 1 cái là mặt chú chó mờ và bị chói rất khó nhìn. Nếu mà rõ ràng chút nữa thì tuyệt đẹp anh ạ

Rexcouple

Member
Thanh_arch xin cảm ơn các anh chị và các bạn đã ủng hộ ý tưởng thiết kế Logo cho CLB GSD của HN, và hơn nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp rất quý báu cho việc thiết kế.

Đến nay, cho dù hơi chậm nhưng Thanh_arch cũng có 1 bản thiết kế có thể cho là đã (tạm) đạt với những gì mà chúng ta cần thiết: sự đơn giản, ít đường nét, ít màu sắc, ít chi tiết... mặt khác còn phải đáp ứng được rất nhiều yêu cầu sử dụng, như: thể hiện màu sắc, thể hiện trên sắc độ trắng đen, thể hiện trên mọi chất liệu từ việc thêu thủ công, in lưới màu trên áo-mũ..., in phun màu trên pano hay ngay cả việc in tờ rơi đen trắng...

Về ý tưởng: Nhìn tổng thể hình tròn và phần đệm là dòng chữ HN GSD Club thể hiện sự cân bằng-chắc chắn (như hệ thần kinh của giòng giống GSD). Sự hòa quện của các mảng màu vàng cháy và đen trên thể hiện lên chân dung điển hình của 1 chú GSD và những tia sáng tỏa ra từ trung tâm cũng như vầng hào quang tôn vinh GSD với những thành tích đã đạt được về nghiệp vụ cũng như về tình cảm với con người... (ke ke ke_nghe sến quá).
để thể hiện CLB này thuộc HN có nhiều cách, nhiều biểu tượng, nhưng với tôi - tôi chọn chiếc cầu LONG BIÊN (đây là 1 công trình kiến trúc rất ấn tượng với bản thân tôi và có thể với rất nhiều người...) các bác tưởng tượng 1 chút nhé...

Đấy là toàn bộ những gì tôi nghĩ và tôi làm để góp 1 phần vào sự trưởng thành của 1 CLB... Hy vọng 1 ngày nào đó nó sẽ thành công.
Ý tưởng độc đáo - dựa trên những hiểu biết về GSD đó là sự kết hợp hài hoà giữa mầu sắc và đường nét của logo. Rex đánh giá cao về khả năng tư duy hình khối ... Chúc thanh_arch sẽ thành công công hơn trong lĩnh vực thiết kế, kiến trúc và thực hiện được ước mơ của mình !

Thân mến !

Hưng

Thanh_arch

Member

Thành Post thêm 1 hình nữa, hình này thể hiện sắc độ đậm nhạt đen trắng.
Các bác cũng thấy hợp lý về hình khối đây chứ nhỉ?

thangtran910

Thân ái gửi Bạn Thanh_arch

Thành Post thêm 1 hình nữa, hình này thể hiện sắc độ đậm nhạt đen trắng.
Các bác cũng thấy hợp lý về hình khối đây chứ nhỉ?
Cảm ơn Bạn Thanh_arch.Sự đam mê và nhiệt huyết của Bạn với GSD nói riêng và HN GSD Club nói chung thật đáng trân trọng.Cảm ơn Bạn rất nhiều về Lôgô mang đậm nét ý tưởng độc đáo.Chúc Bạn thành công trong cuôc sống.Thân ái
Thangtran910
0903433970

Xin lỗi cho phép mình tham gia một chút về logo này, Thanh nên đưa hình ảnh GSD lên cao hơn một chút nữa để thấy cả phần ngực của GSD như thế thể hiện sự vững trãi của GSD hơn. :D

bibin

Member
Dạ Bibin xin tham gia 1 logo ạ . ( cái này thì Bin nghĩ là không ổn lắm nhưng cũng post lên xem sao ạ )

bibin

Member
Hôm nay , Bin xin trình làng thêm 1 logo nữa : Chân dung trong ảnh là của GSD Inki Von Der Piste Trophe mà chú Rex đã từng post .

em nghĩ là chèn mờ hình ảnh chùa một cột sau hình chủ đạo là chân dung của chú GSD màu đen và vàng cháy,màu sắc thì đơn giản thôi vì mình còn phaỉ in trên nhiều chất liệu,để màu sắc cuả logo đc ổn định hơn

ldhanoi

Member
Chào tất cả mọi người yêu quý chó và nhiệt tình với GSD Hà Nội. Mình cũng muốn đóng góp 1 chút với GSD Hà Nội nhưng thật tiếc là mình lại mù tịt về đồ hoạ nên chỉ góp thêm 1 ý tưởng nho nhỏ thế này: Logo GSD Hà Nội nên hcăng là sự lồng ghép giữa 2 hình ảnh, 1 là biểu trưng của thành phố HN (đó là hình ảnh cách điệu của Khuê văn các), 2 là hình ảnh của 1 chú SGD tinh khôn phía dưới và phía trong (thể hiện sự trông nom, canh giữ). Sự kết hợp của 2 hình ảnh thể hiện tương hỗ lẫn nhau, HN như 1 mái nhà, che chở và những chú cún đáng yêu như những "người bảo vệ". Mình chỉ có 1 chút ý tưởng nhỏ xin đóng góp cùng Hanoi SGD Club.
Thân!

boxich90

Member
Hôm nay , Bin xin trình làng thêm 1 logo nữa : Chân dung trong ảnh là của GSD Inki Von Der Piste Trophe mà chú Rex đã từng post .

Ái chà chú Bibin này có nhiều logo hay dấy,em cũng xin góp 1 logo(ko biết lấy trên mạng dược ko a????) em chưa chỉnh sửa gì dâu!!