• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai công chúa nhỏ của Vaith

petlovar

Member
Xin giới thiệu với anh em một vài hình ảnh 2 "Cô con gái" của Vaith.

Đầu tiên là Jessy, Jessy là tên mình đặt cho bé. Tính đến hôm nay thì Jessy được 10 tuần tuổi rồi, bây giờ cao to hơn và quậy hơn rồi, tuần trước khi cân thì Jessy được 12Kg, kg biết đến hôm nay thì sao nhỉ ;;) ??? Cha của Jessy thì mọi người đều biết còn mẹ của Jessy tên Carlos cũng là Rottweiler Nhập về ViệtNam. Jessy nằm trong lứa con đầu tiên (1 Male 1 Female) của Vaith tại nhà anh Doanh.

Đây là Jessy, chắc anh em cũng không lạ gì với Jessy rồi http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=8156. Nhưng hình này đã cũ rồi, khi nào đem Jessy về nhà sẽ chụp thêm update cho anh em xem nhé;) .

Jessy đang chơi với em trai, Jessy nằm ở trên.

Và thứ hai là Honey. Honey là lứa thứ hai của Vaith và Zanna (Mẹ Ngoại Nhập), sanh ngày 3 tháng 12. Honey đã được 27 ngày tuổi tính đến ngày hôm nay rồi. Honey sinh ra đầu tiên và làm chị 2 của mấy puppies kia luôn nhé.

Đây là hình mới nhất của Honey được chụp hôm qua.

petlovar

Member
Ngày hôm qua , Jessy đã được đem về nhà mới, đến hôm nay thì Jessy đẹp gái lắm nhé, Jessy được 2 tháng 22 ngày tuổi rồi, nặng khoảng 15-16 KG. Màu lông của Jessy ấn tượng nhất, phần lông đỏ đậm rất giống cha nó. Sẽ cập nhật hình ảnh mới nhất cho anh em xem, hehe vì mấy chụp hình không có sẵn.

MILUCHO

Nhìn mấy é dễ thương quá.em hâm mộ bố mẹ của các bé lắm.thậ sự đẳng cấp:-bd:-bd=D>
Nhưng anh chụp hình mấy bé ko rõ mặt lắm.anh post thêm mấy hinh của các bé nét hơn chút xíu để ACE trong diễn đàn được chiêm ngưỡng với nha >:D<>:D<:party:

quangnhoc

Member
chó cái củng để đuôi luôn hả anh vậy sau này phối giống có gặp khó khăn gì không. em thấy chó cái thì người ta hay cắt đuôi đi để sau này dể phối!

petlovar

Member
chó cái củng để đuôi luôn hả anh vậy sau này phối giống có gặp khó khăn gì không. em thấy chó cái thì người ta hay cắt đuôi đi để sau này dể phối!
Để hay cắt đuôi không ảnh hưởng gì đến việc phối giống sau này, mà vì người chủ thích để hay không thôi, có người thấy cắt đuôi thì ok hơn nhưng một số thì ngược lại. "9 Người 10 Ý" mà đúng không bạn ???

petlovar

Member
Nhìn mấy é dễ thương quá.em hâm mộ bố mẹ của các bé lắm.thậ sự đẳng cấp:-bd:-bd=D>
Nhưng anh chụp hình mấy bé ko rõ mặt lắm.anh post thêm mấy hinh của các bé nét hơn chút xíu để ACE trong diễn đàn được chiêm ngưỡng với nha >:D<>:D<:party:
Cám ơn Milucho đã quan tâm, mình sẽ cố gắng chụp hình mới của Jessy và Honey post lên Forum cho anh em xem nhé.

petlovar

Member
To anh DoanhCauSon: Ba Doanh có nhớ Jessy không ??? Hôm qua trước khi về nhà mới, nhìn thấy cảnh Ba Doanh ôm Jessy làm D cũng thương và cảm động sao áh ? Cám ơn anh Doanh đã chăm sóc cho Jessy suốt thời gian qua, mặc dù là đến 2 tháng tuổi thì Jessy phải về nhà mới rồi, nhưng vì D bận nên đã gởi lại nhà anh Doanh gần 3 tuần sau mới đem Jessy về được nhưng anh vẫn vui vẻ, nhiệt tình để Jessy lại nuôi và chăm sóc Jessy. D thật sự cảm động với những gì anh đã làm cho Jessy và cho thằng em nàỵ ... Nhưng thôi, bây giờ Ba Doanh còn Honey với mấy em kia mà ... cũng đỡ nhớ Jessy hen ... HEHEHE ...

Chào Petlovar ! chúc mừng bạn sở hửu 2 chú cún Jessy and Honey rất đẹp nhìn rất " phúc hậu" .
mình chúc mấy bé khoẻ mau lớn để đi off với Chủ của bé nhé ! Thân ái !

senato

Vietpet sponsor
Chúc mừng Petlovar nhé , Jessy nhìn rất đẹp . Mong rằng Em nó sẻ được bạn chăm sóc thật tốt . Bé Honey mới 1 tháng mà nhìn mặt thấy " gấu" rồi , thích nhất tấm hình thứ 3 , trông Bé thật ngầu quá .

luv_rott

Member
chúc mừng Petlovar đã có chú cún quá đẹp. hi vọng sau này e nó sẽ cho ra những bé cún mới để phát triển giống rott ở VN.

petlovar

Member
Cám ơn Luv_rott & Senato nhé. Mình sẽ cố gắng update hình của Jessy và Honey trong thời gian sớm nhất.

petlovar

Member
Update hình mới của Jessy nè ... :D ... Chụp bằng Cellphone nên không rõ gì hết nhưng ... tạm đỡ ghiền nhé ... Cố gắng sẽ chụp hình rõ hơn vài ngày tới ... Hình chụp hôm qua khi Jessy được 2 tháng 23 ngày nặng 15kg nhé

petlovar

Member
Hôm nay 15-2 làm vài Poy hình cho anh em xem Jessy, hình này là đang chuẩn bị tấm cho Jessy, làm " Con Gái " phải giữ vệ sinh sạch sẽ chứ :D và 2 ngày nữa thì Jessy nữa là 4 tháng rồi ... Hình mờ, hơi khó xem, anh em thông cảm, Với lại Jessy nó không chiụ đứng yên một chỗ, phóng tới phóng lui rồi chạy qua chạy lại, làm khó chụp.

mutk1234

Member
sao nhìn mỏm bé hơi dài hả mấy bạn, không giống vaith gì cả, mà nhìn dễ thương lắm ,hi hi

petlovar

Member
sao nhìn mỏm bé hơi dài hả mấy bạn, không giống vaith gì cả, mà nhìn dễ thương lắm ,hi hi
Chào bạn mutk1234, cám ơn comment của bạn nhé !

Do hình chụp bằng phone nên không rõ lắm, mong bạn thông cảm nhé. Và ở độ tuổi 4 tháng thì mình chưa thấy được gì đâu bạn ạh, vì Jessy còn nhỏ nên vẫn cần thời gian để tập luyện và bồi dưỡng cho cơ thể đang phát triển của bé. Chắc chắn là Jessy không giống Vaith bây giờ rồi, vì Vaith là đực với lại đã là Rottweiler Trưởng Thành (Adult), mình nhìn ở ngoài mà còn thấy không giống nữa hú gì bạn (Phần Đầu) :D, họa may mình nhìn màu sắc và hình dáng giữa cha và mẹ thì mình mới phân biệt giống cha hay mẹ được tại thời điểm này.

Thân.

senato

Vietpet sponsor
E nó được mấy kg rồi bạn ? nhìn bộ lông đen mượt như vậy , bạn chăm em nó rất kỹ .....đã đón honey ve chưa ?

petlovar

Member
E nó được mấy kg rồi bạn ? nhìn bộ lông đen mượt như vậy , bạn chăm em nó rất kỹ .....đã đón honey ve chưa ?
Chào Senato, khỏe không bro ? àh nhà không có cân, với lại mình đi tối ngày àh bro ơi , người nhà mình chăm nhiều hơn mình chăm .. keke .. Honey thì cuối tháng này lận, vì mình hiện tại có rất nhiều việc ở công ty nên gởi lại nhà anh Doanh.

Sao rồi, ku Rott hôm Senato bắt sao rồi ? Rãnh post hình cho anh em xem với nha, đặt tên gì vậy ???