• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hổ

Ha Vu

Member

Hổ nhà nhìn anh em xem qua
Theo cá nhân mình,

Mình thích khuôn mặt em này, mắt em này, dáng em này , tuy nhiên phần đuôi lỗi tí và hai chân trước bên trái bên phải vện không đều nhau.

Nói chung là em này cũng đẹp rồi
Nhớ chăm sóc em nó tốt nhé

HẢI ĐĂNG

Chào Thắng, từ hôm về quê lên chú cứ tìm mãi, may quá hôm nay gặp cháu rồi. Cho chú gửi lời thăm bố mẹ và hẹn hôm nào mát mẻ chú cô sẽ sang chơi.
Hổ đẹp quá nhỉ, đúng là danh bất hư truyền. Chú cũng vừa tìm được một con đen tuyền. Có vẻ cũng ko hoàn chỉnh nhưng được cái nết ngoan và trông cũng rất yêu.

Con này hình như cùng đàn với con chó vua :D:D:D:D:D
Ăn nói cho cẩn thận. Tôi với bạn 100% đồng loại đấy. Có học hành thì cố học cho đến nơi đến chốn. Không biết đứa nào giáo giục cho anh bạn mà ăn nói kiểu đó?

cuway76

Member
Ăn nói cho cẩn thận. Tôi với bạn 100% đồng loại đấy. Có học hành thì cố học cho đến nơi đến chốn. Không biết đứa nào giáo giục cho anh bạn mà ăn nói kiểu đó?
Thì đuôi cong cần câu có như nào tôi nói thế cùng đàn nên giống nhau còn gì, tự dưng ông bạn lại tự nhận mình là chó là sao nhỉ ?? ồ thế hoa ra chó vua chính là ông hử , có tên khác nữa là khuyển vương hay sao ?? :D:D:D:D

nguyenducminh63

Active Member
Màu vện không đều và đuôi không đẹp lắm còn lại mình thấy em này OK. Chúc mừng bạn nhé ( mặt chủ chó chụp ảnh nhìn ngầu quá ).
Bạn cho thêm thông tin về cún nhé, về bố mẹ, nguồn gốc ở đâu, bao nhiêu tháng tuổi, chiều cao, cân nặng:confused:...
Nếu ở Hà Nội thì rảnh anh em mình giao lưu:)

iuuuui

Member
màu lông tuyệt vời, mỗi tội đuôi hơi ngắn...................... mình thích

Tuy Hổ có cái đuôi hơi xấu tý, nhưng nó được cái đúng như chó Phú Quốc ngày xưa, Nguồn gốc của con Hổ thì là ở đảo mang về nuôi, cũng không biết chó cha mẹ thế nào? Mình mua tại đảo đã 3tr5 ngày 8-3-2010 của ngư dân trên đảo mang về. tính tình giống như chó cổ ngày xưa, chạy nhanh, khi chạy tung chân như hiêu chạy, khi đổi bắt mồi thì rất nhẹ nhàng và chạy cúi đầu xuống, thích bắt chuột, cắn nhau với chó to hơn, canh nhà, đố ai cầm cái gì ra khỏi nhà mà chưa có chủ, nhớ mặt từng người...
Mình đã xem các cuộc thi chó Phú Quốc ở Hà Nội nhiều lần, hầu hết các cuộc thi toàn thấy thi lông, thi hình dáng, chạy thế nào... thi cả chủ của chó nữa he he he. Thế thì nuôi chó cảnh thì tốt hơn, nếu mà thi chó Phú Quốc mình nên thi các tập tính của con chó đó thế nào? chẳng hạn đi săn. đánh mùi ra sao?
Đây là em góp ý nhé! các anh em đừng heeeeeeeee

nguyenducminh63

Active Member
Cái đuôi thì hơi hơi thôi chứ không phải lỗi mà:D. Nó là dòng chó săn nên những đặc tính bạn nói thì đúng rồi.

Mình phản đối vì bạn nói một phía, trong các cuộc Show về chó PQ giám khảo đánh giá bước chạy để nhìn xem khung xương, vai phải xiên để hãm phanh tốt, lưngchân phải thẳng để đánh giá chuyển động, tốc độ chạy, xem ngực có sâu không "ngực sa dạ thắt" để biết sức chạy có bền không, xem răng có đủ, cắn có khít không để xem khả năng cắn, giữ con mồi ra sao?... Thế mà bạn nói những con đi thi thì nuôi chó cảnh tốt hơn:confused: Có vài lời góp ý vậy thôi.

Chúc mừng bạn lần nữa vì sở hữu được chú chó đẹp mà khôn:)
Sau này khi con chó PQ được FCI công nhận thì mình nghĩ VN mình sẽ có thi Agility để gìn giữ những đặc tính quý của chó xoáy đảo Phú Quốc.

Tuy Hổ có cái đuôi hơi xấu tý, nhưng nó được cái đúng như chó Phú Quốc ngày xưa, Nguồn gốc của con Hổ thì là ở đảo mang về nuôi, cũng không biết chó cha mẹ thế nào? Mình mua tại đảo đã 3tr5 ngày 8-3-2010 của ngư dân trên đảo mang về. tính tình giống như chó cổ ngày xưa, chạy nhanh, khi chạy tung chân như hiêu chạy, khi đổi bắt mồi thì rất nhẹ nhàng và chạy cúi đầu xuống, thích bắt chuột, cắn nhau với chó to hơn, canh nhà, đố ai cầm cái gì ra khỏi nhà mà chưa có chủ, nhớ mặt từng người...
Mình đã xem các cuộc thi chó Phú Quốc ở Hà Nội nhiều lần, hầu hết các cuộc thi toàn thấy thi lông, thi hình dáng, chạy thế nào... thi cả chủ của chó nữa he he he. Thế thì nuôi chó cảnh thì tốt hơn, nếu mà thi chó Phú Quốc mình nên thi các tập tính của con chó đó thế nào? chẳng hạn đi săn. đánh mùi ra sao?
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
Xem sao giữa 2 hình này nhỉ

hieund

Member
a thắng ah,con mực nhà em bị sẩy rồi a ah,chán quá chắc để lần sau chắc chắn hơn anh ah,em cũng ko biết lý do tại sao sẩy nữa,chác là do nấm anh ah

b_c_c

Member
Bác chủ thớt có ở Hà Nội không ? hôm nào anh em giao lưu với, đang có em vện cái muốn kén rể đây bác ơi , có gì pm e cái địa chỉ liên lạc nhé bác

billadin

Member
HN mới tổ chức cho chó PQ thi có 1 lần vào ngày 23.4.2011 vừa qua thôi,chả hiểu bạn xem thi chó ở đâu vậy nhỉ