• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hồ Chí Minh] Cho 1 bé miu tam thể

jackavell

Member
Tình hình là miu nhà mình vừa cho ra đời 1 bé tam thể cực dễ thương nhé :) . Em ngoan lắm, kêu lí nhí nghe cưng lắm kìa. Nhưng cho nhà mình hiện đang nuôi mẹ nó và cả thằng anh trai lứa trước của nó nữa nên không thể cưu mang được. Mong các bạn ai có khả năng xin nhận nuôi giúp mình, bé nhà mình dễ thương lắm, do không biết các up ảnh nên chẳng biết cho mọi người thấy làm sao.
Ai có thể nhận nuôi giùm mình thì để lại liên lạc nha, mình ở Tp.Hồ Chí Minh quận 5. khu vực Thuận Kiều Plaza, điện thoại 01999052178. Xin cám ơn

Azu

Member
mèo con ít nhất 1-2 tháng tuổi mới nên tách mẹ; bạn cố cho bé ở nhà tháng rưỡi nữa hãy đem cho. Tách sớm thế nó khó sống :(

jackavell

Member
Bé đã mở mắt, lẽo đẽo theo mẹ rồi bạn, nhưng hình như đi còn chưa vững lắm,run run không à. Nhưng nhìn khoẻ mạnh, vậy về nhà mới được không ta?:-/

Azu

Member
Thường 2 tháng tách mẹ là chuẩn bạn ạ. Cho nó bú sữa mẹ khoảng tháng nữa cho cứng cáp. Giờ trông khỏe nhưng tách ra có khi nó lại ốm mất, mèo con yếu lắm, có mẹ chăm là tốt nhất.
mèo con gần 3 tháng cai sữa; tầm từ 2 rưỡi 3 tháng là mẹ nó bắt đầu không cho bú nữa rồi (cũng tùy mùa, tùy mèo, nếu đang mùa giao phối thì có khi đẻ xong là mèo mẹ đã bỏ con theo giai tiếp rồi; nhưng cũng có đứa lớn đùng vẫn cho bú).