• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về nhân giống,màu lông & dạy husky

jellyflow

Member
Mình có 1 số thắc mắc xin các bạn giải đáp

1. NHà tớ có hus màu trắng xám. Nhg màu trắng thì cháo lòng lắm, bẩn bẩn. Ko biết có cách nào tẩy trắng lại đc ko. Hay tỉa hết đi có mọc ra trắng dc ko.

2. Nếu lấy trắng xám xxx nâu đỏ & trắng xám xxx vàng trắng . 2 cái này sẽ ra con màu gì. (nhất thiết thằng da đen phải ngủ với con da đen ko) =))

3. Trong nhà nó rất hung dữ nó , đã cào cắn samoyed & nhg con khác. Các bạn biết làm thế nào để hòa đồng với nhau đc.

jellyflow

Member
chắc ko ai trả lời đc. Huhu.
Vậy xin ai giúp em câu này:

_ Mùa này con nào hầu như cũng thay lông con nhà em ăn rất ít. trưa ko ăn. Tối ăn 2,3 cái xúc xích lại thôi. gầy quá xin giúp em với

_ Nếu bị ve rận thì nên chưa bằng cái gì thì hết

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn viết như thế này thì ai mà tư vấn cho bạn được, màu sắc không nhìn thấy thì ko ai dám giúp bạn ạ!

Darkstar

Vietpet sponsor
Mùa này con nào hầu như cũng thay lông con nhà em ăn rất ít. trưa ko ăn. Tối ăn 2,3 cái xúc xích lại thôi. gầy quá xin giúp em với.

- Cho chó ăn xúc xích là rất hại cho chó, vì trong xúc xích có thành phần làm ảnh hưởng tới chó. Gày là vì vận động ít, chắc bạn nuôi xích suốt chứ chó nhà mình thả lông nhông chạy ầm ầm cả ngày. Không hôm nào nó không làm đôi ba bát cơm thịt các thể loại.

2 Ve rận: Trị ve trị rận không phải là vèo 1 cái hết ngay, quan trọng là môi trường nuôi chó, để bẩn, xung quanh nơi chó ở bẩn, không lau dọn sạch sẽ + ẩm thấp + hôi hám thì ve rận là chuyện bình thường. Mình chat với bạn thấy bạn có nói 1 tuần tắm cho chó = Fay 2 lần mà không hết rận thì xem lại nơi nhốt tụi nhóc bạn nhé.
Thân!

3: Các vấn đề về màu lông, rồi tỉ lệ ra con khi phối giống như thế nào thì tốt nhất hôm nào bạn ra offline cùng mọi người và hỏi han thì tốt hơn là ngồi trên này để viết bài. Vì nó còn rất nhiều điều chứ không chỉ là vài ba cái cơ bản là xong. Chỉ cho bạn xong bạn làm không ra kết quả lại bảo những người trên này là không hiểu biết thì không hay. Nếu bạn muốn tìm hiểu thì tốt nhất là ra nơi offline gặp và hỏi trực tiếp!