• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hỏi về chó rottweiler

dung288

Member
em xin hỏi mọi người 1 việc sau ạ
e đang định nuôi 1 con rottweiler, em đến trại chó PDS có người bảo là chó phải 3 tháng mới nuôi được còn 2 tháng nuôi thì dễ bị chết.
mọi người cho e xin ý kiến với ạ.mấy tháng nuôi thì hợp lí ạ?

dung288

Member
nhân tiện mọi người cho mình hỏi rottweiler còn có dòng đại nữa phải không ạ. dòng này có khác gì với dòng bình thường

Muốn nuôi hợp lý thì theo mình 9 tháng là hợp lý <:p<:p tầm đó chó ko ỉa đái nhiều bẩn nhà =))=)) 3 tháng cũng okie , hôm trước vừa bắt 1 con rot bên PDS xong

Muốn nuôi hợp lý thì theo mình 9 tháng là hợp lý <:p<:p tầm đó chó ko ỉa đái nhiều bẩn nhà =))=)) 3 tháng cũng okie , hôm trước vừa bắt 1 con rot bên PDS xong
Hihi................hihi......................... Chó 9 tháng mà đẹp thì họ ít khi bán.. trừ khi giá cao... Đa số mọi ng đều mua chó khoảng 2 tháng.. khi đó chó đã cứng và tự ăn đc rồi, nhớ tiêm phòng và tẩy giun cho cún đầy đủ là ok...

em xin hỏi mọi người 1 việc sau ạ
e đang định nuôi 1 con rottweiler, em đến trại chó PDS có người bảo là chó phải 3 tháng mới nuôi được còn 2 tháng nuôi thì dễ bị chết.
mọi người cho e xin ý kiến với ạ.mấy tháng nuôi thì hợp lí ạ?
Theo mình chó trên 50 ngày tuổi là đã nuôi được rồi, Chủ yếu nhất là con chó phải có sức khỏe tốt + không ốm đau bệnh tật + đã tiêm vắc xin phòng bệnh đầy đủ ( sau tiêm 7 ngày ) và cuối cùng là kĩ thuật chăm nuôi của chủ chó. Chúc bạn may mắn !

thanhcong

Member
Hihi................hihi......................... Chó 9 tháng mà đẹp thì họ ít khi bán.. trừ khi giá cao... Đa số mọi ng đều mua chó khoảng 2 tháng.. khi đó chó đã cứng và tự ăn đc rồi, nhớ tiêm phòng và tẩy giun cho cún đầy đủ là ok...
Có phải anh giap bên Vdog không ạ. Sao vietdog bị off lâu thế hả anh?

Có phải anh giap bên Vdog không ạ. Sao vietdog bị off lâu thế hả anh?
Mình bên vd nick Giapkc1102... Vietdog đổi Server vì trước dùng sever bên An hòa nhưng h Vietdog lượng truy cập nhiều quá gây nghẽn mạng và làm treo máy của họ, h phải dùng server riêng....

dung288

Member
em muốn mua 1 con rottweiler để nuôi. các bác cao thủ cho e biết giống ở đâu tốt ko ạ và giống nào tốt nhất ạ.em tìm hiểu thấy nhiều dòng,giống quá.ko biết chọn loại nào.em thấy có dòng chó "đại" rồi giống của Đức. Secbi.thật khó chọn. tính em thích những con chó to,khỏe.bác nào có thể tư vấn giúp e xem nên lấy loại rott nào ko ạ.và bác nào phân phối chúng ạ. em ở Cầu giấy Hà Nội.
Mong sự giúp đỡ từ các bác cho người mới như e

thanhcong

Member
Mình bên vd nick Giapkc1102... Vietdog đổi Server vì trước dùng sever bên An hòa nhưng h Vietdog lượng truy cập nhiều quá gây nghẽn mạng và làm treo máy của họ, h phải dùng server riêng....
Đổi lâu quá anh nhỉ. Em đang muốn tìm hiểu về Rott để cuối năm mua 1 con. Nếu anh rảnh anh em đi cafe trao đổi kinh nghiệm cho vui. Em cũng muốn gia nhập CLB Rott Hà Nội

henryhung

cho minh ?

ace cho mình hỏi nhà mình không gian hơi chật xóm trẻ con nhiều minh có nên nuoi rotti không ae cho mình vài ý kiến nhé . mình mới nuôi lần đầu loài chó nầy .đây là sdt mình 01223456397 các ace có thể nhà máy để mình gọi nhé .. cảm on moi người quan tâm . mình ten hưng 20t ở huế

henryhung

cho e xin vài ý kiến may a.e định mua 1 con rotti có điều nhà e hơi chật xóm trẻ e nhiều e có nen nuôi rotti khong . cho e xin y kien .

huyen nguyen

bạn ơi cún 2 tuổi mua được rồi cún 3 tháng ng ta lựa hết đẹp rồi . chó dòng đaih là chó lai trung quốc khá to và nguy hiểm . tốt nhất nên nuôi dòng trung là ok rùi bạn ha . trai xuân hiếu

huyen nguyen

chó to hok có chỗ nuôi và phơi ắng hok cho chạy nhảy là thua đi abnf đó bạn . trại chó xuân hiếu