• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về cân nặng của Alaskan

BaChumHp

Cún nhà mình đc mình bắt về từ 48 ngày tuổi. Đến nay cún đã được 58 ngày ( tức gần 2 tháng ) hôm nay mình đem cún đi cân thì thấy mới được 3,6 kg. Ko biết với Alaskan thì cún nhà mình có phải gầy ko nhỷ. Ai có tiêu chuẩn cân của Alaskan trưởng thành theo từng tháng thì post mình tham khảo với hix cảm ơn

hackiquan

Member
Theo mình thì là gầy rồi bạn ạ . Tầm này phải được tầm 6kg rồi . Cún nhà mình hồi về 2,5 tháng mà được 6kg sờ còn thấy toàn xương đây này . Giờ chăm mãi hơn 2 tháng lên được gần chục kg rồi

forkgvn

Member
Cún nhà mình đc mình bắt về từ 48 ngày tuổi. Đến nay cún đã được 58 ngày ( tức gần 2 tháng ) hôm nay mình đem cún đi cân thì thấy mới được 3,6 kg. Ko biết với Alaskan thì cún nhà mình có phải gầy ko nhỷ. Ai có tiêu chuẩn cân của Alaskan trưởng thành theo từng tháng thì post mình tham khảo với hix cảm ơn
Mình thấy con alk 2 tháng tuổi thi có thể nặng từ 6 đến 8 cân cơ