• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hỏi]Mèo thỉnh thoảng ko đi vệ sinh đúng chỗ

haininh

Mình có em mèo batu cái khoảng gần năm rưỡi tuổi. mình lấy em nó về lúc khoảng gần năm tuổi. Lúc mới về rất ngoan. Vì ko có nhiều thời gian nên xích gần như cả ngày nhưng k kêu ca đòi hỏi gì, thả ra thì chạy nhảy điên cuồng, bắt xích vào thì lại ngoan. Nhưng khoảng vài tháng trở lại đây thì ko hiểu sao rất hay đi vệ sinh lung tung. Lúc xích vào thì thỉnh thoảng ị gần gần chỗ chậu cát vệ sinh ( tè vẫn đúng chỗ) thả ra thì lại đi vệ sinh đúng chỗ. Đặc biệt là những hôm động đực, ko bao h thấy ị đúng chỗ luôn. Mà đi rất ít như kiểu són vậy. Đánh mãi k chừa :eek:. thử xích ra chỗ khác thì lại đi đúng chỗ, đưa về chỗ cũ thì lại vậy :-w . ko hiểu lsao nữa