• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Họp mặt CLB yêu mèo TP.HCM ngày 24/5/2009

Phu Dung

Moderator
Sáng nay buổi họp mặt các bạn yêu mèo ở TP.HCM đã diễn ra tại quán cafe Dấu Ấn 58 Hồ Hảo Hớn Q.1. Có khoảng 30 bạn tham gia buổi gặp mặt, số mèo tham gia cũng gần một chục :D Buổi gặp mặt đã diễn ra rất vui, các bạn rất hào hứng với các bé mèo: Bé Chyn vàng lườm lông xù, bé Xấu đen thủi đen thui (nhưng là cây đinh của buổi họp mặt đấy!), bé mèo Anh hiếm hoi ở TP.HCM, bé mèo ta mập mạp dạn dĩ của chị Thu Lan ...

Quang cảnh buổi họp mặt

Bác sĩ Nghĩa (VetSaigonLondon) - khách mời danh dự, người bảo trợ về thú y cho hội mèo TP.HCM

Chị Trang - khách mời danh dự, người nuôi đến gần 70 con mèo bị ngược đãi, bỏ rơi

Em Mai và mẹ - hai thành viên có mặt sớm nhất =D>

Phu Dung

Moderator

Hai chị em bạn Tú Bình - Tú Linh

Bạn Tiểu Ngọc và em mèo trắng

Chị Tuongtrinh - một thành viên rất tích cực

Chị Thu Lan và bé mèo đặc biệt: thích ăn rau muống

Phu Dung

Moderator

Bác sĩ Tâm, đồng sự của bác sĩ VetSaigonLondon

Bạn Út - BS thú y tương lai

Bạn Milledeux

Bạn Kimmy

Phu Dung

Moderator

Bạn Minh Tuấn (Tommyngo) và 3 người bạn yêu mèo

Bé mèo của bạn Tiểu Ngọc vừa được BS Nghĩa cho xuất viện hôm qua, hôm nay đã đi họp mặt rồi!

Bé mèo Pháp lông ngắn - "hàng độc" ở TP.HCM

Cách nằm chơi độc đáo của bé Chyn

Phu Dung

Moderator
Và các bạn khác cùng có chung tình yêu với lũ tinh tinh lông lá :love struck:

Các bạn vui lòng trích dẫn lại ảnh và cho mình biết nick nhé >:D<

Phu Dung

Moderator
Hôm nay thật sự mình rất vui, rất xúc động vì buổi họp mặt thành công như thế, có nhiều bạn tham gia như thế. Có nhiều bạn ở xa những vẫn lỉnh kỉnh lồng, giỏ mang mèo theo; có mấy bạn đem tới 2 con :love struck:

Cảm ơn BS Nghĩa, BS Tâm và bạn Út đã đến tham dự dù phải đi rất xa :love struck:

Cảm ơn chị Trang, dù cánh tay vừa mới tháo bột vẫn còn đau nhưng vẫn tham gia :love struck:

Cảm ơn anh Sang (Sanchi) dù công việc bận rộn vẫn tới tham dự và có quà cho các bé mèo :love struck:

Cảm ơn chị Tuongtrinh, bạn Tommyngo đã có quà cho các bé mèo :love struck:

:love struck: Cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình tham gia :love struck:

Và gửi tới tất cả các bé mèo đã tham gia họp mặt hôm nay những cái hôn nồng thắm :angel: Các bé đã bị chuyền từ tay người nọ sang người kia, bị vuốt, bị gãi, bị vò đầu, bị vạch lông ... :D mà không có bé nào than phiền hay khó chịu gì cả >:D<

Địa điểm họp mặt rất tốt, nhân viên phục vụ chu đáo, các anh quản lý rất vui vẻ. Cảm ơn Cafe Dấu Ấn :love struck:

Phu Dung

Moderator
Hôm nay các bạn đã đóng góp được tất cả là 1.125.000 đồng. Tiền nước là 738.000 đồng nhưng mình đã đặt trước cho quán 200.000 đồng nên hôm nay chỉ phải thanh toán 538.000 đồng. Như vậy còn lại:

1.125.000 đồng - 538.000 đồng = 587.000 đồng.

Số tiền này tạm thời mình giữ, để khi nào hội mèo hoạt động ổn định chúng ta sẽ bầu ra thủ quỹ để quản lý quỹ của hội mèo. Khi đó mình sẽ chuyển giao lại cho thủ quỹ. Vì hội mèo chưa đi vào hoạt động ổn định nên chưa thể thu tiền hội phí định kỳ được. Do đó, mỗi lần họp mặt chúng ta lại đóng góp.

Khởi đầu quỹ hội mèo chỉ có 587.000 đồng nhưng chúng ta hy vọng nó sẽ ngày càng tăng lên để chúng ta có kinh phí tổ chức những hoạt động thiết thực hơn, quảng bá cho Hội mèo, lay động sự quan tâm và thương yêu của xã hội dành cho lũ bốn chân lông lá đáng yêu của chúng ta.

Một lần nữa, cảm ơn tất cả các bạn.

P/S:

1-Bác sĩ Nghĩa có dành tặng cho các bạn yêu mèo ở TP.HCM một số phiếu khám chữa bệnh miễn phí tại phòng khám của bác sĩ ở A122Bis Quốc lộ 1A - P.Đông Hưng Thuận Q.12 TP.HCM (gần khu Phần mềm Quang Trung). Bạn nào có nhu cầu xin PM cho mình, mình sẽ gửi đến cho các bạn.

2-Hôm nay chúng ta đem đến rất nhiều bánh kẹo nhưng chúng ta lại mải nói chuyện, chơi với các bé mèo nên mức tiêu thụ rất thấp. Lần sau chúng ta phải nâng năng suất tiêu thụ bánh kẹo lên đấy! :D

maxx05

Member

Xin đính chính xíu. Cái hình ở trên người ôm con mèo là mình :D. Còn con mèo đang ôm tên là Tiny. Nó cũng đang được bác sĩ Nghĩa chữa chạy vì bị bệnh chảy nước mắt. Hôm nay nó đạt luôn danh hiệu mập nhất đám, quậy nhất đám rồi :D. Hồi sáng mình cũng lãnh thêm 1 thẹo của nó nữa.

Còn con này là Cherry

BeMiu

Member

Bé mèo Anh lông ngắn - "hàng độc" ở TP.HCM
Chị phù dung ơi, cho em đính chính, bé đó là mèo pháp :D
Với chỉ bỏ dùm em cái hình cuối ở reply : Và các bạn khác có chung tình yêu với lũ tinh tinh lông lá với ạ :((,
Please :(

doanh_doanh

Member

Bé mèo Anh lông ngắn - "hàng độc" ở TP.HCM

Hi, bé này cùng đàn với mấy bé mèo Pháp của bạn meobeou . ^^ Hihi, em nó là mèo Pháp -Chartreux ạ :) nên mặt dài chứ không tròn như Anh lông ngắn.

meoxau

Member
Hôm nay thật sự mình rất vui, rất xúc động vì buổi họp mặt thành công như thế, có nhiều bạn tham gia như thế. Có nhiều bạn ở xa những vẫn lỉnh kỉnh lồng, giỏ mang mèo theo; có mấy bạn đem tới 2 con :love struck:

Cảm ơn BS Nghĩa, BS Tâm và bạn Út đã đến tham dự dù phải đi rất xa :love struck:

Cảm ơn chị Trang, dù cánh tay vừa mới tháo bột vẫn còn đau nhưng vẫn tham gia :love struck:

Cảm ơn anh Sang (Sanchi) dù công việc bận rộn vẫn tới tham dự và có quà cho các bé mèo :love struck:

Và gửi tới tất cả các bé mèo đã tham gia họp mặt hôm nay những cái hôn nồng thắm :angel: Các bé đã bị chuyền từ tay người nọ sang người kia, bị vuốt, bị gãi, bị vò đầu, bị vạch lông ... :D mà không có bé nào than phiền hay khó chịu gì cả >:D<

Địa điểm họp mặt rất tốt, nhân viên phục vụ chu đáo, các anh quản lý rất vui vẻ. Cảm ơn Cafe Dấu Ấn :love struck:
Mình cảm ơn bác sĩ Nghĩa, chị Tường Trinh, anh Sang và bạn Tommyngo đã tặng quà cho các bé mèo rất ý nghĩa: sức khỏe, vui chơi, bổ dưỡng. Xấu nhà mình có thói quen khi đi đầu mà về đến nhà là phải cho ăn vặt. Thế mà nó chẳng thèm ăn phô mai khi nó thấy đồ chơi của Chị Trinh và bạn Tommyngo,nó nhảy vô chơi tưng tưng. Cảm ơn các bạn nhiều lắm!

HChuong

Member
Thật sự xin lỗi chị Phù Dung và các bạn vì em không đến tham gia được dù đã đăng ký.Thấy mọi người họp mặt đông vui như vậy thì em vui quá! Mong rằng lần off mèo kế tiếp tại thành phố HCM sẽ diễn ra vào một ngày rất gần. Em nghĩ tất cả chúng ta đều mong muốn như vậy.

Cám ơn chị Phù Dung đã đứng ra tổ chức buổi off mèo đầu tiên tại TP. HCM. Chúc chị và tất cả các bạn hội mèo được nhiều sức khoẻ. Các bé mèo luôn ngoan ngoãn, dễ thương và hay ăn chóng nhớn.

Cún Mèo

Member
Sáng nay mình dậy & nhớ ra hôm nay là Chủ Nhật, và ở HCMC có Off Mèo..

Và thật may là trời không mưa... Cảm ơn Thần Mèo!!!!

maxx05

Member
Qua đợt off Mèo lần này mình cũng có 1 vài lời góp ý như sau:

- Đầu tiên là địa điểm, mình thấy quán cà phê thì không được hợp lắm. Mặt dù quán có dành riêng hẳn 1 góc cho hội nhưng mà mình thấy vẫn không tiện. Điển hình là hồi sáng, quá kê 1 dãy bàn dài, như thế khiến cho người ở trên nói gì thì người dưới cũng chẳng nghe. Và chỉ có những người ngồi gần đó là nói chuyện được với nhau thôi. Thiết nghĩ, nếu offline chừng 10 người trở xuống thì quán cà phê là 1 sự lựa chọn tốt, chứ nhiều quá như thế này thì quả thật là không tiện cho lắm.

- Cái thứ 2 là thời gian. Trời sáng nay không mưa, sáng sớm cũng có nhiều mây, nhưng về trưa thì nắng chịu không nổi. Quán cà phê thì mình nghĩ là dù có quán nào đi nữa, nếu cho off mèo thì cũng chỉ dám cho off ngoài trời chứ chẳng dám cho vào phòng máy lạnh đâu. Mà như thế nghĩa là khi trời trưa đến thì mọi người phải chịu hứng nắng. Mặt dù quán đã có dù che nhưng chỉ che được tạm tạm thôi, giống như chỗ hồi sáng thì mình thấy nó che hời hợt quá. Thêm nữa là trời Sài Gòn mùa này nắng là nóng khủng khiếp, nên có che bao nhiêu nữa thì mình nghĩ cũng không ổn cho lắm. Vả lại người đi tham gia cũng thấy ngại vì nắng nữa.

Vì những điều trên nên mình có góp ý là nếu như lần sau có đi off thì mình kiếm chỗ khác và thời gian khác để tiện cho các member tham gia. Theo ý kiến của mình thì chúng ta có thể off ở trong công viên chẳng hạn. Lựa công viên nào nhiều cây 1 chút. Ngồi dưới gốc cây thì chắc mát mà lại gần gũi với thiên nhiên nữa chứ :D, chắc là mấy bé mèo sẽ thích lắm đó. Về đồ ăn thức uống thì mình thấy chúng ta có thể tự chuẩn bị được. Như thế chắc rẻ hơn là ngồi trong quán cà phê. Hoặc có thể kêu nước, đồ ăn trong công viên cũng được. Nhiều công viên giờ có quá xá ở bên trong nữa, rất là tiện. Còn về giờ giấc thì mình nghĩ có thể dời xuống chiều chiều cho mát. Khoảng 4h chẳng hạn, off tới 6h là vừa rồi. Mùa hè 6h trời cũng chưa tối đâu. Với giờ như thế thì mình nghĩ mọi người cũng sẽ hăng hái hơn :D. Và những bé mèo lông dài chắc cũng thích hơn vì buổi chiều trời mát nên sẽ đỡ mệt và cũng là thời gian hoạt động của chúng nữa, chứ buổi sáng mấy bé mèo thường uể oải do thức đêm nên không có hứng thú đi đâu cả. Điển hình là con Tiny nhà mình, sau khi đi off về thì nằm ngủ li bì do mệt quá...

Và lời góp ý cùng chị Phù Dung và các bạn yêu mèo :D

Thu Lan

Member

Mình rất cám ơn Phù Dung đã tìm địa điểm và tổ chức buổi off mèo rất thành công.

Nhờ buổi họp mặt, mình mới được nhìn thấy nhiều bé mèo thật đặc biệt: bé mèo Nga, bé mèo Ba Tư, bé mèo Pháp v.v...

Và mình cũng được gặp những vị chủ nhân dễ thương và tốt bụng của các bé mèo, không chỉ yêu mèo của mình mà còn rất tình thương mến thương với những bé mèo khác nữa, nên đã tặng nhiều quà cho các bé mèo: phiếu khám bệnh nè, đồ ăn nè, đồ chơi nè, và rất nhiều cái hôn mèo. Cho mình cám ơn thật nhiều đến bác sĩ Nghĩa, bác sĩ Tâm, anh Sanchi, chị Tuongtrinh, bạn Tommyngo, và các bạn khác nữa nhé.

Mình cũng được nói chuyện thật vui với Tiểu Ngọc, Kimmy, và đặc biệt là chị Trang, với những câu chuyện thật là cảm động về tấm lòng của chị dành cho loài mèo - lũ "linh tinh lông lá" dễ thương (theo cách gọi của Phù Dung). Cám ơn chị Trang nhiều, chúc chị nhiều sức khoẻ để thực hiện những ước mơ đẹp của chị.

Và vì buổi họp mèo vui và thú vị, bổ ích quá, nên mình cám ơn Phù Dung lần nữa nhé.

Chúc Phù Dung cùng toàn thể Hội yêu mèo Saigon (cũng như ở khắp tất cả mọi nơi) luôn mạnh khoẻ, yêu đời và yêu mèo nghen.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chúc mừng chị Dung và hội mèo HCM nhé, mọi người hạnh phúc thật đó! Bạn mèo nào cũng xinh cũng đẹp, các bạn và các anh chị ai cũng đẹp cũng đáng yêu cả, bao giờ rảnh mọi người ra HN thăm hội mèo HN nhe!

Chị Dung ơi bọn em đợi chị đó nhe!!!

PS: Chartreux thì đúng là hàng khủng rồi Chúa ơi...

Hôm qua đến giờ e bận rộn quá với cái máy, vì cái card nhớ nó bi khìn khìn, hôm nay mới up lên cho mọi người xem ảnh, hihi
Bé xấu đeo sợi dây thấy ghét chưa

Cu cậu này dạng nhất nè, ngầu ko

Ngừơi mẫu Chyn nè,

2 bé của bạn Doanh nè

1 bé miu thích rau muống nè,:D

Nguời già nhất buổi off đây, cũng là người khó chịu nhất

Và cuối cùng là bé đô nhà e chỉ ngủ và ngủ

BeMiu

Member

Tấm này hình như bé Chyn đang gừ một bé của chị Doanh :)), nhìn như sư tử ấy. Cảm ơn anh tommyngo nha :love struck:

Em up thêm mấy tấm của bé Chyn do anh tommyngo chụp :love struck: