• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hết tiền bán chó đi nuôi cá cảnh ^_^

phamhuyhoang

Active Member
Bể thì cắt bình rượu ra làm ,nhặt nhạnh thêm mấy khúc gỗ gù hương mục ,cộng thêm ít ốc bảy màu (nhặt ở đảo quan lạn về) mất khoảng 10 phút để ghép nó thành bể cá phong thủy trong phòng^_^ anh em thấy không đẹp đừng ném đá vỡ bể của em ^_^

Có thêm mấy khúc gỗ nhìn đẹp hẳn anh ạ. Mấy nữa a có dự định làm thêm mấy em mèo và chuột nữa cho đủ bộ chó mèo chuột chim cá k anh :))

Cái bề xinh quá bác ạ.... nhưng có vẻ thiếu về vụ máy lọc nước bác nhỉ...

phamhuyhoang

Active Member
Cá chọi hả anh? nhìn lại nhớ đến thời niên thiếu, chọi cá quên học.
Đúng rồi đấy Cương ah! lâu rồi không được thấy nó ^_^ đi ngang qua hàng cá cảnh nhớ hồi niên thiếu nên mua về nuôi cho vui ^_^ tiếc là chỉ nuôi được một con chọi trong một bể ^_^ đuôi nó xòe ra rất đẹp...

phamhuyhoang

Active Member
Có thêm mấy khúc gỗ nhìn đẹp hẳn anh ạ. Mấy nữa a có dự định làm thêm mấy em mèo và chuột nữa cho đủ bộ chó mèo chuột chim cá k anh :))
Mèo ta thì có một đôi rồi mà ^_^ Chuột thì .... tối nào tụi nó cũng rủ nhau đánh trận trên trần nhà ầm ĩ ^_^
@ tranvutruong: bể nhỏ nên thấy không cần thiết ^_^ bẩn thì lại bê vào thay nước là ok thôi mà ^_^

KimCuong

Active Member
Cái bể cá này mà có cái cần câu dựng bên cạnh thì có là số rách luôn. Kakakakakakaka. =)) =)) =))

phamhuyhoang

Active Member
anh đã có cần câu chưa ạ ? em tặng anh bể cá này luôn ^_^ hôm nào xuống hạ long với thăng em này đi anh ơi ^_^

trangphuong

Active Member
Cái bể cá này mà có cái cần câu dựng bên cạnh thì có là số rách luôn. Kakakakakakaka. =)) =)) =))

Không có cần câu để cạnh ít ra cũng phải để mèo cạnh bên...:p...
@ Chủ Topic
Chú lại chơi thêm cá Bette nữa cơ à?

phamhuyhoang

Active Member
To Hieu bn: mình chỉ nuôi chơi nên chưa biết gì về nó nhiều ^_^ nuôi 5 con một bể chết mất 3 rồi ^_^ có gì bạn tư vấn cho mình nha ^_^
anh Phương : Em có biết con gì đâu ạ ?em chỉ biết mỗi con chọi thôi, còn mấy con kia thì em chịu anh ạ ^_^ thấy hình thù của khúc gỗ hợp với bình nên em làm thôi ạ ^_^

hieuqua_bn

Member
a Hoàng: em nghĩ một người thích nuôi động vật như anh sẽ đam mê dòng cá này nhanh thôi^^
Nếu anh dành tối thiểu 2h/1ngày cho cún thì với 1 dàn cá khoảng 10con thì cũng khiến anh mất ko ít hơn 1h gồm: cho ăn,thay nước,vệ sinh bình nuôi và quan sát thái độ của cá (với chọi chiến thì anh còn phải huấn luyện võ cho cá nữa).
Hẹn anh một ngày gần nhất về Bắc Ninh giao lưu,em tặng anh mấy cặp chọi chiến và chọi cảnh anh chơi thử:-*

V BULLIES

Member
đại ca e lại nổi thú khác ah hiii. mà a ơi e tính dưới quảng ninh mình chưa có Zoo hay a mở 1 cái đi e góp vốn với hiiiheeee. Mà đại ca nuôi con cá to to chút. để có j ae có nồi cháo cá. (trời lạnh thế này ae quây quần ăn cháo cá vài cút rượu thì tuyệt a ah heeehiiii)