• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ tiếp theo của Zorro nhà KimCuong.

KimCuong

Active Member
Chiều hôm qua 05.04.2009 sau 5h đồng hồ vượt cạn, đến 16h30" sau khi được anh HungTrungYen, anh ho dong duong và KC đã hỗ trợ, giúp đỡ Zorro vượt cạn như mong đợi. Zorro nhà em đã sinh hạ thành công được 10 nhóc, một con số hy vọng sẽ được tròn trịa (vì khả năng trong nay mai sẽ phải ngậm ngùi lót ổ 1 nhóc).

Tổng số cả đàn nhóc chia đều số lượng về giới tính: 5 đực - 5 cái. Thực sự, KC rất vui khi Zorro đã mẹ tròn con vuông sau 64 -:- 65 ngày mang thai bọn nhóc. Và càng vui hơn nữa, khi được chính anh HungTrungYen nhận xét cả 10 nhóc đều có màu mảng rất đẹp, màu đỏ rực và đen nhánh rõ rệt ngay từ lúc vừa sinh ra. Theo kinh nghiệm của anh Hùng thì ít có đàn Rott nào mà đàn con sinh ra nhiều và đồng đều cùng màu mảng khi vừa sinh đã đẹp như vậy.

Khi sinh ra khối lượng từng nhóc giao động từ 0,4kg đến 0,45kg (chủ yếu là 4,5 lạng), duy chỉ có 1 nhóc nhỏ nhất chỉ được 2,5 lạng. Mẹ Zorro thì rất khoẻ, sau khi sinh hạ bọn nhóc xong lại hoạt động như thường, sữa rất nhiều đã cho con bú no nê khi vừa lọt lòng mẹ.

KC rất vui và cũng xin cảm ơn anh ho dong duong cùng anh HungTrungYen lại tạo một niềm vui cực lớn này cho KC.

Xin gửi một số hình ảnh của Zorro và bọn nhóc sau khi đã hoàn thành tất cả các thủ tục cần có. :D

trangphuong

Active Member
Chúc mừng bác KimCuong, nhìn tụi nhóc thắt đuôi yêu quá...:-bd..chắc bác thắt đuôi phải không ạ?

chà chà,đúng như lời anh KC nhận xét,nhìn mấy em rốt này mới sinh ra ma màu vàng đã hiện rõ thật,sau này có lẽ lớn lên đẹp lắm đây, chúc mừng anh và chúc các bé chóng lớn nhé

Chúc mừng đại gia Kim Cương, sau bác Hùng thì lại đến bác KC có một niềm vui mà rất nhiều anh em trong Vp phải ghen tỵ, nhìn những tấm ảnh trên em hiểu bác hạnh phúc thế nào.Chúc mừng Zozo và đàn con, chúc các bé mạnh khoẻ, mau lớn. Mà quên chồng của Zozo là em nào thế bác.=D>=D>=D>

Và em có một ý kiến nhỏ thế này bác không cho ai đặt gạch đá gì cả mà đến ngày bác tính cho các cháu nó đi ở thì bác làm như bác Hùng giao lên một tiếng ai nhanh thì được. Như vậy rất quân tử mà không sợ bác thiên vị cho ai cả.hè ( vì có thể người ở xa sẽ bị chậm chân thiệt thòi lắm )

KimCuong

Active Member
Chúc mừng bác KimCuong, nhìn tụi nhóc thắt đuôi yêu quá...:-bd..chắc bác thắt đuôi phải không ạ?
Cảm ơn bác, nghiệp vụ thắt đuôi này thì không ai khác tác giả là bác HungTrungYen bác ạ. Theo kinh nghiệm khi chó vừa sinh ra, nếu cần ta nên thắt đuôi ngay sau đó vài giờ, vì lúc nào đuôi của cún sơ sinh vẫn chỉ là sụn hoặc xương mềm. Thế nên khi thắt cún không bị đau nhiều và đuôi rụng rất nhanh. Còn nếu chờ lớn và phẫu thuật (cắt) thì chỗ cắt sẽ không đẹp bằng dùng phương pháp thắt đâu mà cún rất đau cùng với các trường hợp viêm nhiễm có thể xẩy ra tại vị trí cắt. Có nhiều trường hợp tại vị trí cắt lông không mọc được nên nhìn chiếc đuôi cứ thẳng băng mất đi vẻ đẹp về cái đuôi cụt của dòng chó Rottweiler.

Chúc mừng bác KC có đàn baby cực đẹp nhá,bác nhớ post hình thường xuyên về bọn nhóc cho ACE cùng xem
Cảm ơn bác về lời chúc, KC sẽ cập nhật thường xuyên về tình hình phát triển cùng mất mát của cả bọn bác à. :D

chà chà,đúng như lời anh KC nhận xét,nhìn mấy em rốt này mới sinh ra ma màu vàng đã hiện rõ thật,sau này có lẽ lớn lên đẹp lắm đây, chúc mừng anh và chúc các bé chóng lớn nhé
Cảm ơn Công_Nghệ An, anh cũng chúc tên Rott nhóc của em lớn lên mạnh khoẻ nhé! :-bd

duc_NA

Member
anh KC up anh bố của bầy trẻ lên đi. Anh nhó thường xuyên post bài về tình hình phát triển nha. chúc mừng anh có bầy cún đẹp, chúc bầy cún con phát triển khỏe mạnh :D

KimCuong

Active Member
Chúc mừng đại gia Kim Cương, sau bác Hùng thì lại đến bác KC có một niềm vui mà rất nhiều anh em trong Vp phải ghen tỵ, nhìn những tấm ảnh trên em hiểu bác hạnh phúc thế nào.Chúc mừng Zozo và đàn con, chúc các bé mạnh khoẻ, mau lớn. Mà quên chồng của Zozo là em nào thế bác.=D>=D>=D>
Hic, cảm ơn bác về cái từ Giạ Đai mà bác vừa khen, chứ KC không dám nhận và cũng không bao giờ dám nhận 2 cái từ khủng khiếp đó đâu ạ. Hihi

Thực sự, ẩn khuất sau sự thành công và niềm vui rất lớn này thì phải kể đến 2 ông anh ho dong duongHungTrungYen. 2 ông anh luôn bên cạnh KC trong mọi tình huống, giúp đỡ, chỉ bảo và truyền đạt những kinh nghiệm cực kỳ quý báu cho KC được biết.

Và em có một ý kiến nhỏ thế này bác không cho ai đặt gạch đá gì cả mà đến ngày bác tính cho các cháu nó đi ở thì bác làm như bác Hùng giao lên một tiếng ai nhanh thì được. Như vậy rất quân tử mà không sợ bác thiên vị cho ai cả.hè ( vì có thể người ở xa sẽ bị chậm chân thiệt thòi lắm )
Hihi, rất cảm ơn sáng kiến của bác nhé. Hy vọng bọn nhóc này sẽ lại được các anh em biết tới như ông anh cả AMOI và cô chị LUCA cùng các anh chị em khác của chúng nó.

Chúc mừng chú Cương , bao công mong đợi nay đã trọn vẹn , he he hôm nào tiện anh với chú Đức sang thăm các cháu tí :D:beer

Hoangminh

Member
anh KC up anh bố của bầy trẻ lên đi. Anh nhó thường xuyên post bài về tình hình phát triển nha. chúc mừng anh có bầy cún đẹp, chúc bầy cún con phát triển khỏe mạnh :D
góp tý ảnh về bố bầy trẻ nhé
tên zac, tuổi 27 tháng và đây là đàn con đầu tiên của zac
[FONT=.VnTime][/FONT]
[FONT=.VnTime][/FONT]
[FONT=.VnTime][/FONT]
[FONT=.VnTime][/FONT]
[FONT=.VnTime][/FONT]

Xem thêm ảnh ở đây
[FONT=.VnTime]
http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=3743
[/FONT]

KimCuong

Active Member
Cảm ơn Hoangminh đã thay bạn thông báo cho anh em về bố đàn nhóc của Zorro nhà tớ. Nếu sau này bọn nhóc đẹp hơn cả bố lẫn mẹ thì bạn đừng có buồn nhé! Hihihi....

trangphuong

Active Member
Gia phả.

Ôi Amoi nhà bác Hùng là con cả của Zorro nhà anh, vậy cu Rot con em bắt của bác Hùng phải gọi Zorro nhà bác bằng bà nội...:D...
Ha...ha vậy có họ hàng rồi...

ducnts

Member
chúc mừng chúc mừng anh KC , zorro quả thật phi phàm, lứa sau đẹp hơn lứa trước. thật may mắn cho ai bắt được những chú này về,

@trangphuong : họ hàng thì nhiều lắm, nếu mà họp đủ chắc cỡ đại gia đình nhiều thế hệ mất.
p/s ngoài lề chút: kinh nghiệm du kích đánh nhanh rút gọn đây.

trungcs

Member
Đàn chó nhà anh KimCuong đẹp quá, cái màu đỏ lửa của tụi nhóc thì đích thị là gen di truyền của Zac rồi, chúc các bé mau lớn và sẽ đẹp hơn cả bố lẫn mẹ!

hi`, em cũng cảm ơn anh về lời chúc của anh nha,ma đàn rốt của anh là do anh HungTY thắt đuôi à,con rốt nhà em do lần đầu tiên thắt đuôi nên em thắt sát quá,giờ không thất tý đuôi nào nữa, không biết sau này đuôi nó có nhú ra tý nào không

johnycare

Member
chúc mừng kim cương có đàn cún đẹp,chúc cho các em khoẻ mạnh.mà các em được bác HÙNG đỡ thì còn gì bằng.

KimCuong

Active Member
hi`, em cũng cảm ơn anh về lời chúc của anh nha,ma đàn rốt của anh là do anh HungTY thắt đuôi à
2 lần vượt cạn thì cả 2 lần Zorro tự đẻ mà không cần hỗ trợ từ bên ngoài nhiều, sau đó được anh HungTrungYen thổi ngạt, vệ sinh cùng thắt đuôi cho bọn nhóc luôn. Lần trước thì anh ho dong duong phụ anh Hùng, còn lần này thì chính anh phụ anh Hùng thắt đuôi bọn nhóc này Công à. :)

acer1

Bây giơ tôi mới biết con Amoi của anh Hùng la con ca cua Zorro dấy. Theo nhận xét cá nhân tôi vẫn thấy con Amoi nhà anh Hùng đẹp và hoành tráng hơn con Zac, kg biết đàn con mới này của Zorro có con nào đẹp bằng con Amoi kg?

Thanh_arch

Member
Xin chúc mừng bác KimCuong, chúc mùng cặp vợ chồng Zac+Zorro.
Chúc cho đàn con khoẻ mạnh... chúc mừng Vietpet thêm thành viên!!!

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng KC nhé, đàn chó đẹp quá, chăm sọc các cháu tốt vào nhé