• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh Berger ở vùng sâu vùng xa!

Nhân dịp mình đi công tác ở huyện Vĩnh Thạnh,là huyện vùng sâu vùng xa và khó khăn về kinh tế,cách trung tâm TP.Cần Thơ hơn 60 km.Tuy nhiên ở đây họ rất thích nuôi berger ko phải làm kiểng mà để giữ ruộng và chăn vịt.Mình có giới thiệu forum vietpet họ rất thích và nhờ mình post vài hình lên cho các thành viên xem và đánh giá.
Em trai khoảng 01 năm tuổi
Chó mẹ và cún con 04 tháng tuổi
Yên nào để mẹ bắt chí cho
Trời nóng quá chủ và chó mẹ cùng tắm sông
Tắm mát rồi phải lên thôi

MinhVL

Member
Nuôi kiểu * đồng không mông quạnh* này mới sướng đấy, chạy nhảy thoải mái, đỡ phải dắt đi tập. Vùng sâu vùng xa mà có GSD như thế này là quá hoành tráng rồi, ở thành thị còn đầy e chưa ngon bằng.

Lynk_TG

Member
bác ơi chụp thêm mấy ảnh các em nó đứng đi, em cũng một thời thích loại này nhưng bây giờ thì chịu vì nhiều lý do ngoài lề. Em mà có mảnh đất rộng thế em nuôi thật nhiều chó cho đã niềm ham mê. Đang hi vọng được giao lại mảnh đất của papa để có thể nuôi đây.

Mình công tác trên này trong 1 thời gian nữa,đa số giống chó GSD tai TP.Cần Thơ ko dc chuẩn nên các giống GSD trên này chưa đẹp.Nhưng điều kiện ở đây rầt thuận tiện nuôi GSD, đất ruộng rất nhiều, nuôi voi còn đc chứ nói gì nuôi GSD.Họ nhận xét giống GSD rất khôn ko cần phải dạy gì cả,chỉ cần nói là nó sẽ làm theoMình đang tìm thêm những hộ nuôi GSD nữa,và sẽ thành lập Club trên này nhưng ko biết phải làm như thế nào? Mong các thành viên hứong dẫn cho mình thêm.
Em gái 04 tháng tuổi hơi gầy một tý
Hãy cho em ra chăn vịt đi

Hong Minh

Member
bạn muốn nuôi GSD chuẩn thì tốt nhất là kiếm được 1 đôi con ĐỰC + Cái thật đẹp để làm giống cho mọi người. Mấy con bạn gửi lên đây hình như bị lai hết cả rồi.

Vĩnh Thạnh ký sự

Đây là em gái gần 02 tuổi,đã đẻ đc 01 lứa ,nặng khoảng 35 kg mình mới chụp đc tại huyện này.

Bên góc phải là em gái hơn 03 tuổi,đẻ đc nhiều lứa

Em cái lông dài nhìn được nhất đấy chú :D Còn mấy em trên có vẻ lai lai thì phải nhưng giữ ruộng chắc tuyệt :)) Mà họ nuôi mà chỉ tắm bằng nước sông thế có sạch ko chú ?

chào bạn quang mình là tâm cũng ở CT bạn sưu tầm những bức hình này trông cũng được đấy chó gsd vùng sâu,vùng xa như vậy theo mình cũng đạt rồi hôm nào rảnh ae mình cùng uống CAFE nhé mình cũng vừa ghé nhà bạn lê huy bảo và bảo cũng nhắc đến bạn . đt của mình là 0983727456

Em trai Cola của trại chó A.Khánh Cần Thơ,em này hiện có 03 cô vợ và 13 chú chó con (Hình chụp lúc 6h chiều nên ko đc rõ)

Một số hình ảnh tại trại chó của A.Bảo Cần Thơ

binhdan

Member
nhưng chú chó lai như thế này thương rất khôn,thich ưng với người dân mình khi ma diều kiện dạy dỗ bài bản không có,nên chung trở thanh những của quí trong nhà.

binhdan

Member
minh dã dươc nhìn thấy một chú GSD lai năng khoảng trên 35kg đang được cục cảnh vệ nuôi,nó được mua từ một gia đình với giá 17 triệu khi được 2 năm tuổi.trông dáng dấp của nó không được đep băng những con mà ban up lên đâu.

lehuybao

Member
chào bácc Bìnhdân:
mình đồng ý với bác một nửa chó lai thường sức khoẻ tốt vì sinh trưởng tại VN và được lai tạo với chó bản địa, nên thích nghi rất tốt với môi trường. Nhưng nói về khôn thì cũng tuỳ con chó bác ạ, theo em thấy thì chủ yếu là do chủ nuôi có dạy dỗ hay không( không cần dạy bài bản) chỉ cần la rầy hoặc phết nhẹ vài roi khi con chó làm sai điều gì đó thì lâu dần nó sẽ ngoan ngoãn ra. vài ý trao đổi thân chào bác!