• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh đẹp về những chú Beauceron ...

vanglai213

Active Member
hehe thấy dòng nay hay wa chắc em phải tậu 1 con mới được
^^ Bạn lên tìm hiểu kĩ về giống chó, có hợp với nhu cầu bạn sử dụng không ?Beauceron có con rất hiền và có con rất dữ cũng chả kém pitt đâu ...

khoai_gtvt

các bác biết bây giờ mua 1 chú beauceron cần bao nhiêu xiền không? làm thế nào để chọn được 1 chú chó dữ?

bưởi

Member
các bác biết bây giờ mua 1 chú beauceron cần bao nhiêu xiền không? làm thế nào để chọn được 1 chú chó dữ?
*
Chó dữ ?
Beauceron không phải là type chó dữ bạn ạ .
Nó là loài chó đủ đức tính bảo vệ nhưng không là loài chó hung dữ . Nuoi Beauceron phài có quy thơì gian huấn luyện , ít nhất là là 30 phút mỗi ngáy , 4 hay 5 ngày một tuần , từ tháng thứ ba đén tháng thứ sáu .
Nếu không , beauceron chỉ là chó hiền . Có thẻ bảo vệ lãnh thổ tốt nhưng không cắn ngươì vô lý (trừ vào nhà nó mà chạy ) .

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bác Bười gửi về VN được một số con! Không biết đã có con nào có thể làm bố được chưa nhỉ bác Vanglai??

bưởi

Member
Bác Bười gửi về VN được một số con! Không biết đã có con nào có thể làm bố được chưa nhỉ bác Vanglai??
Ông PhamCu ơi , Ở Hànộii có một đực tam thể bằng bậc 5 Cảnh khuỷen Pháp , khoảng 6 tuồi đang do nhà DuyLinh nuoi dạy .
Ở Hải Dương có aon Ái to cũng chừng 6 năm , dòng họ champigion thé giơí .
Con Tôt Brouk ở Hanoi là chó dùng cho quân khuyển . Con Ảitto dùng cho chó coi nhà và làm bạn (hiền hơn nhưng lớn con hơn Tôt Brouk . Tôt khoảng 42/45 kg . Áitto khoảng 50/52 kg .
Tron sài gon có hai đực chừng ba tháng nữa thì làm Bố được . Hải phòng có một con . Tính cách con ở Hải Phòng được điều hướng tốt hơn hai con ở Sàiggònn . năm tháng nữa thì có thêm ba đứa đực đủ tuồi làm đané nông ở Hanoi.
Thân mến .

ying80

Member
đẹp quá, các bác cho em hỏi 1 bé 3 tháng bây giờ bao nhiêu xiền ạ? em đang muôi dòng khác nhưng thích quá nên muốn nuôi thêm bé nữa

Em thì ko biết nhiều lắm, chỉ đọc bài của các bác trong Club thì mới biết đến giống này.
Mới nhìn hình thì em cứ tưởng giống này được lai giữa Dob với Begie....