• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD nhà Minh_Ciputra

MinhVL

Member
Nhờ các anh em đánh giá giúp e chú GSD cái này nhé, nó rất khôn, đẻ một lứa rồi, suốt ngày em đi đâu nó đi đó (trừ khi đi làm xa) và làm được nhiều việc khác nữa. Các anh em cứ nhận xét thẳng tay để em tiến bộ hơn! Cám ơn anh em nhiều!

MinhVL

Member
Mạng đang lỗi em không thể gửi hình được, các anh em đợi tý nhé, chắc sắp đến ngày off 12/10 nên nhiều người vào quá!!!!

MinhVL

Member
đang háo hức xem mà chẳng thấy ảnh đâu, xem chú chó cưng của thành viên 31 nào. Thân
Bạn Rồng xanh xem thế nào? em nó có thông minh không? Cám ơn Blue-Dragon đã quan tấm tới em Win nhà Minh nhé!

chó đẹp đấy anh ah. Nhưng anh vừa mới tắm rửa sạch sẽ cho em nó rồi cho lên ảnh đúng không?
sao anh ko chụp thêm vài ảnh em nó đứng tạo dáng nữa đi toàn ảnh nằm thế thì làm sao đánh giá được hết

oheylona

Member
theo đánh giá sơ qua những gì về chú cún của bác : tai không dựng hẳn ,(hình như nó gấp ở trên cùng, và nếu em không nhầm thì em nó hơi lùn(nhìn chân nó em đoán thế ) màu lông đẹp,và em rất khoái loại lông hơi dài này , bác post được như thế nên em chỉ đánh giá như thế thôi, có gì bác bỏ qua ,nhưng nhìn em nó thì có vẻ béo tốt bác nhỉ? nói chung với em gsd của bác đẹp .chúc bé mau hoàn thiện,sớm có em bé (nếu được cho em đặt 1 em (^_^)

MinhVL

Member
chó đẹp đấy anh ah. Nhưng anh vừa mới tắm rửa sạch sẽ cho em nó rồi cho lên ảnh đúng không?
sao anh ko chụp thêm vài ảnh em nó đứng tạo dáng nữa đi toàn ảnh nằm thế thì làm sao đánh giá được hết
Cám ơn Blue Dragon đã quan tâm tới Win nhà Minh nhé, đúng là Minh và nó vừa tắm xong, rảnh rỗi chụp hình chơi, tắm để hôm này đi hội ở Quảng An đó. 12/10 này ae mình gặp nhau ở đó nhé! Thân!

MinhVL

Member
theo đánh giá sơ qua những gì về chú cún của bác : tai không dựng hẳn ,(hình như nó gấp ở trên cùng, và nếu em không nhầm thì em nó hơi lùn(nhìn chân nó em đoán thế ) màu lông đẹp,và em rất khoái loại lông hơi dài này , bác post được như thế nên em chỉ đánh giá như thế thôi, có gì bác bỏ qua ,nhưng nhìn em nó thì có vẻ béo tốt bác nhỉ? nói chung với em gsd của bác đẹp .chúc bé mau hoàn thiện,sớm có em bé (nếu được cho em đặt 1 em (^_^)
Cám ơn Oheylona nhiều nhé! bạn thật tinh mắt, đúng tất cả những gì bạn đánh giá. Chó cái mà, chân hơi ngắn nhưng lông chân dài trông ngộ lắm, lông dài hơn GSD lông ngắn, ngắn hơn GSD lông dài, mặc dù bố mẹ là GSD lông ngắn. Minh cũng hiểu sao lại thế nữa, kể ra nhìn cũng hay. Tai thì cũng chẳng hiểu tại sao không dựng hết, mặc dù đã đẻ một lần rồi, còn trẻ con nữa đâu. 2 điều Minh không giải thích được thì có lẽ Win nhà Minh có họ hàng với 2 con GSD nhà anh Moneyless là Việt Kiều Mỹ, hiện đang sống ở Mỹ. Anh ấy cùng diễn đàn cá Rồng với Minh, Minh hay hỏi kinh nghiệm chăm sóc cá từ anh ấy. Minh sẽ post ảnh 2 chú GSD của anh ấy cho bạn xem cùng giấy tờ liên quan. Ảnh màu là ảnh 2 bố con, anh đen trắng là ảnh ông ngoại trong buổi luyện tập. Chúng là dòng GSD danh giá đấy, ông ngoại đã từng lập rất nhiều chiến công cho cảnh sát Mỹ. Thân!

Nhìn bạn còn dừ dằn hơn em nó nữa ! Chúc mừng ! mong là chó của bạn khi đi dạo đừng cắn bậy giống chó của Moneyless !(cắn bậy , sủa bậy là bỏ đi ).Thân chào !

oheylona

Member
chà ! vậy thì bé ta nhìn ở ngoài chắc cũng hoành tráng lắm nhỉ ? thật ra khi mình nhìn thế ngồi của nò mình cũng nghĩ nó chân trước hơi ngắn,nhưng cái ấy có thể do gi truyền hay cái gì mình ko rõ ,với cái tai nếu đã đẻ rồi mà chưa dựng thì sao nhi? thiếu canxi (rất có thể) bạn nên hỏi chuyên gia cố vấn , còn mình chỉ khuyên bạn nên cho em nó vận động thường xuyên nhé , sẽ có lợi nhiều đường ,đó là những đóng góp chân thành của mình , chúc bé ngày một hoàn thiện nhé , bạn cũng nhớ post em nó thường xuyên nha!, thân ^_^

cám ơn bạn Minh nhé hôm nay đã mang chó đi tham dự và kèm theo cả 1 câu chuyện rất vui về bé Win có thể nói bạn và win thật có duyên đó hãy chắm sóc em nó thật tốt nhé

ngoc_hieu

Member
anh minh minh hay quá ha! co win vưà độc laị đẹp. em rất mong cho kiki và win kết hôn vơí nhau!

MinhVL

Member
chà ! vậy thì bé ta nhìn ở ngoài chắc cũng hoành tráng lắm nhỉ ? thật ra khi mình nhìn thế ngồi của nò mình cũng nghĩ nó chân trước hơi ngắn,nhưng cái ấy có thể do gi truyền hay cái gì mình ko rõ ,với cái tai nếu đã đẻ rồi mà chưa dựng thì sao nhi? thiếu canxi (rất cò thể) bạn nên hỏi chuyên gia cố vấn , còn mình chỉ khuyên bạn nên cho em nó vận động thường xuyên nhé , sẽ có lợi nhiều đường ,đó là những đóng góp chân thành của mình , chúc bé ngày một hoàn thiện nhé , bạn cũng nhớ post em nó thường xuyên nha!, thân ^_^
Cám ơn Oheylona nhiều nhé, Minh cũng nghĩ như bạn, chắc em nó bị khuyết tật từ nhỏ và đúng là thiếu can xi, nhưng Minh cho em nó ăn xương nhiều lắm rồi nhưng ko đủ thì phải, cho ăn nhiều hơn cả Rốt (tên con Rottweiler đực) của Minh. Con Rốt thì không sao, to khoẻ, trên cả 50kg. Còn nó thì khác, hơi còi, biểu hiện của thiếu Canxi và khoáng là hay ăn đất (Có lần M đã hỏi A Thiết). Bạn vào Vietdog xem Rốt và đánh giá giúp mình nhé, M có 2 em Rốt cơ, e thứ 2 cũng tên Win ( Rotwin). Cám ơn Oheynona nhiều nhé! thân chào!!!!!

MinhVL

Member
anh minh minh hay quá ha! co win vưà độc laị đẹp. em rất mong cho kiki và win kết hôn vơí nhau!
Ha ha ha.... Hiếu thấy có hay không, hôm trước quên không tặng em chai dầu tắm cho con Ky. Hôm nào đến cho anh anh đưa cho nhé, Vì nhà anh có rồi (anh mua từ trước dùng chưa hết). Hôm đi offline ở Quảng An đó, lại được tặng một chai nữa. Coi như quà ngỏ cầu hôn của Win dành cho Ky đi ( Quà đó của BTC CLB GSD VP HN tặng Win mà). Thế nhé, hôm rỗi cho con Ky xuống nhà anh chơi rồi mang quà dạm ngõ của nó về). Con Win thì bạn anh chuộc 1 lần, a chuộc 1 lần. Chính vì thế anh cứ đi tìm 1 con đực để ươm giống là thế, A tin con của con Win đẻ ra sẽ rất không và thông minh. Thế nhé, chúc em và con Ky luôn mạnh khoẻ!

MinhVL

Member
cám ơn bạn Minh nhé hôm nay đã mang chó đi tham dự và kèm theo cả 1 câu chuyện rất vui về bé Win có thể nói bạn và win thật có duyên đó hãy chắm sóc em nó thật tốt nhé
Cám ơn Rồng xanh nhé! Đúng là có duyên nên có nhiều khiếm khuyết nhưng M rất cưng và chiều nó. Nó còn bị gãy 1 răng cửa do bọn bắt chó bắt nó ( chắc trong khi bắt nó phản ứng và bị vậy). Nick của Minh ở CLB Arowana cũng là Win100. Có mấy bài viết mới của M ở đó đấy, vừa để lại cho anh em cùng chơi ở HP con Thanh Hồng dài khoảng 45cm, đã lên màu mè tuyệt vời, Càng dài tới giữa càng hậu môn..... đẹp không chế được. Các ae ở HP nhiệt tình quá nên đây thăm nên M đã để lại (giá là 2,5tr), cách đây khoảng 10 ngày vì M nuôi mấy con không chăm được hết! Ở đây là VPet, không tiện post hình cá lên cho Blue Dragon, hẹn ở diễn đàn Arowana nhé! Thân chào!
Nhờ mod cho em tâm sự riêng một chút! thank *mod* verymuch!