• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD đực 02 tháng tuổi _Gốc gác hàng nội địa

Em mới bắt 01 GSD đực 02 tháng tuổi,gốc gác cha mẹ là hàng Việt Nam chất lượng thì chưa biết :D mới về chưa biết đặt tên gì và nó lóc chóc quá chỉ chụp được có 2 hình,được cái em nó cũng khôn biết tự đi vệ sinh đúng nơi quy định chứ không đi bậy.

dragonct

tí tuổi mà lú "hàng" ra rồi kìa anh =)) .............................................

nqd123

Member
Mình có một đàn, toàn cái, chán! Nhưng nhìn ảnh đực như thế này thì cái nhà mình hơn quá nhiều! Xin lỗi vì mạo phạm. Chúc cún hay ăn chóng lớn!

Mình có một đàn, toàn cái, chán! Nhưng nhìn ảnh đực như thế này thì cái nhà mình hơn quá nhiều! Xin lỗi vì mạo phạm. Chúc cún hay ăn chóng lớn!
Thà bác chê chó của em xấu thì em đỡ tủi,bác lại phán " cái nhà mình hơn quá nhiều",bác cho em hình ảnh mấy em cái nhà bác cho em xem nhé,kinh nghiệm chọn chó con của em còn non kém,với lại xuất thân em nó loại thường không phải hàng khủng gì hết vì kinh tế của em không đủ điều kiện nuôi hàng khủng vào lúc "bão giá" như hiện nay.

hi hi chủ nhật chở bé lại cho em nựng với nhaaaaaaaaaaaaaa
Vâng Chủ nhật tranh thủ thức sớm chở nó lại cho em nựng :D

nqd123

Member
Mình đã xin lỗi trước rồi mà! Đừng giận mình nhé! Ảnh mấy nhóc con mình sẽ up sau vì mấy hôm nay Hà Nội mưa quá, mình lại chưa chụp chúng lần nào (chán vì toàn cái mà). Nhận xét của mình chỉ là về hình thể, màu sắc hiện tại (quá trình trưởng thành nó còn thay đổi nhiều lắm, kể cả do tác động của cách chăm sóc). GSD là một giống chó mà khi chơi nó có quá nhiều các tiêu chí để đánh giá, nên lựa chọn cũng không phải dễ. Cá nhân mình thì một chó tàm tạm nhưng khôn, quấn chủ thì thích hơn. Tất nhiên là nếu nó lại đẹp nhiều tiêu chí thì chẳng phải bàn nhỉ?! Chúc bạn yêu quý nó và chăm tốt, phát triển tích cực. Nếu bạn không phiền thì mình chụp ảnh xong sẽ up vào đây nhé! Thanks trước!

Mình đã xin lỗi trước rồi mà! Đừng giận mình nhé! Ảnh mấy nhóc con mình sẽ up sau vì mấy hôm nay Hà Nội mưa quá, mình lại chưa chụp chúng lần nào (chán vì toàn cái mà). Nhận xét của mình chỉ là về hình thể, màu sắc hiện tại (quá trình trưởng thành nó còn thay đổi nhiều lắm, kể cả do tác động của cách chăm sóc). GSD là một giống chó mà khi chơi nó có quá nhiều các tiêu chí để đánh giá, nên lựa chọn cũng không phải dễ. Cá nhân mình thì một chó tàm tạm nhưng khôn, quấn chủ thì thích hơn. Tất nhiên là nếu nó lại đẹp nhiều tiêu chí thì chẳng phải bàn nhỉ?! Chúc bạn yêu quý nó và chăm tốt, phát triển tích cực. Nếu bạn không phiền thì mình chụp ảnh xong sẽ up vào đây nhé! Thanks trước!
Bác cứ post hình mấy cún nhà bác vào toppic này thoải mái,forum là để mọi người có cùng đam mê trao đổi kinh nghiệm mà,hiện tại em còn 1 em cái được 1,5 tuổi đã cho phối giống cho đến lúc em nó hết lên giống,nhưng đem về nhà được 01 tuần em nó lại lên giống nữa,biểu hiện vậy em cái của em nó có vấn đề gì không?

Mua em này đúng một tuần,mình quên là chó con mới bắt về phải cho ăn cơm nhảo như cháo chỉ cho ăn cơm khô và cho ăn nhiều nên em nó đổ bệnh,không ăn uống gì chỉ ói và ỉa ra máu,mặc dù cho truyền 02 chai nước biển nhưng nó rất yếu thấy ngáp ngáp người nhà kêu mình mang đi bỏ nhưng mình thấy tội nghiệp nó quá để nó ở nhà cho đến ngày hôm qua em nó đã chết,mình rất buồn :(( :(

sontung8x

Member
chia buồn cùng bạn :( hi vọng đây sẽ là kinh nghiệm xương máu cho những bạn khác

chân thành chia buồn.chó nhà bạn chết giống như chó của mình cũng ói và ỉa ra máu truyền hết 2 chai nước vẫn ra đi :(

chia buồn cùng bạn :( hi vọng đây sẽ là kinh nghiệm xương máu cho những bạn khác
chân thành chia buồn.chó nhà bạn chết giống như chó của mình cũng ói và ỉa ra máu truyền hết 2 chai nước vẫn ra đi :(
Cám ơn các bạn đã chia sẽ nỗi buồn này,đây sẽ là kinh nghiệm xương máu để lần sau mình và các bạn khác chăm sóc cún nhỏ tốt hơn nữa không để xảy ra trường hợp đáng tiếc này.

lucky83

Chắc là bị viêm ruột bạn không chữa kịp thời rồi. xin chia buồn cùng bạn :(