• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GOLDEN em 2 tháng bị nổi mụn như hạt cơm,sưng cả lên

meoxinh

Member
Em mới bắt Chú cún GOLDEN về 2 ngày, ngày thứ nhất về thấy em nó bị nổi mụn trắng dưới cằm(kiểu như lên hạt cơm vậy), em nghĩ chắc không có vấn đề j và cũng để theo dõi.
Hôm nay là ngày thứ 2: chỗ dưới cằm mọc thêm 2 nốt mới, sưng to cả vùng thịt xung quanh. Và xuất hiện thêm 3 nốt mới ( chúng toàn mọc cạnh nhau) bên cạnh mõm ( má trái) , chỗ này cũng sưng to lên, nhìn thấy rất rõ má trái to hơn má phải.
Ai có kinh nghiệm j vào giúp em với, em đang vô cùng lo lắng không biết cún bị bệnh j, và có nguy hiểm lắm k
Bác sĩ GREEN VET vào giúp cháu với bác nhé!

kawaii

Member
cho mình hỏi một chút chó bạn nuôi lè chó mua ở những hàng rong hay là mua ở cửa hàng, nếu mua ở hàng rong thì bệnh này có nguy hiểm một chút vì nó không dc tiêm phòng, còn mua ở cửa hàng 51% sông dc còn 49% là gì bạn biết đấy (cái này mình không chắc vì chó hàng xóm mình bị rồi không phải chó mình)

ectasy

Member
khám bệnh từ xa thế này rất khó nói. kinh nghiệm của mọi người là 1 phần. nếu thực sự muốn biết có nghiêm trọng hay ko và cũng để chữa dứt điểm cho cún, bản thân thấy yên tâm thì bạn nên gọi bác sỹ đến khám. chúc cún mau khoẻ

meoxinh

Member
mình mua ở 1 người có chó mẹ đẻ mà, không phải hàng rong bạn ah, nguồn gốc rất đảm bảo,
Hồi chiều ngồi xem kĩ mình còn thấy có 1 nốt ở viền mõm, như đầu đũa xung quanh thấy trắng trắng có vẻ như là mủ .
BÁC SĨ ƠI VÀO GIÚP CHÁU VỚI

Ơ sao lạ vậy bạn, bé nhà mình cũng lứa đó mà có thấy sao đâu. Bạn gọi BSTY đến khám xem nào.

meoxinh

Member
Mình không biết tại sao lại thế, có thể là con nhà bạn to nên khoẻ hơn, mà mình đang hy vọng em nó chỉ bị di ứng, 1 thời gian nữa sẽ khỏi, mong là thế