• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu về Sub box FAQ về sức khoẻ mèo

Phu Dung

Moderator
Các bạn hội yêu mèo Vietpet thân mến.

Đặc thù của hội mèo chúng ta là phần lớn thành viên là chị em phụ nữ trong đó còn có nhiều thành viên nhỏ tuổi. Khổ một nỗi là với chị em nữ, chỉ cần em mèo ở nhà hắt hơi xổ mũi, trầy xước một tí là đã tớn tác lên rồi. Yêu mèo điên cuồng, không có nhiều kinh nghiệm, tâm lý lại yếu, nó khổ thế. Thế là chúng ta cầu cứu khắp nơi, mở topic hỏi thăm khắp chốn.

Điều đó không sai nhưng làm loãng mất những bài quan trọng về sức khoẻ mèo, làm cho các thành viên mới, các khách viếng thăm diễn đàn rất khó tìm ra những bài viết quan trọng về sức khoẻ mèo đã bị chìm xuống dưới những topic hỏi về bệnh tật nọ kia của lũ nhỏ.

Vì lý do đó, mình đã đề nghị Ban Quản trị diễn đàn mở thêm một Sub box FAQ về sức khoẻ mèo (Hỏi đáp nhanh về sức khoẻ mèo) để chị em chúng ta và các bác sĩ thú y có thể cùng trao đổi, chia sẻ nhanh với nhau về những vấn đề bệnh tật, tai nạn của lũ nhỏ.

Các bạn cần chú ý đặt tiêu đề rõ ràng cụ thể và ngắn gọn về tình trạng sức khoẻ của mèo nhà bạn. Ví dụ: "Mèo nhà em bị gãy chân" thay vì "SOS" hay "Cứu mèo em với" hay "Mèo nhà em bị ngã từ trên tầng thượng xuống đất nên chân đau không đi được" ...

Ngoài ra, để tránh trùng lặp các bạn cũng bỏ chút thời gian đọc qua các topic đã có để tránh hỏi đi hỏi lại nhiều lần về một vấn đề.

Mong rằng sub box mới sẽ đem lại nhiều thuận lợi hơn cho chúng ta trong việc chăm sóc lũ meo meo ở nhà.

Mod Phù Dung

LinhHEA

Mèo mẹ mới đẻ xong kêu nhiều

Mèo mẹ nhà em mới đẻ lứa thứ 2 vào ngày hôm qua. Đẻ xong được mấy tiếng em ý chui ra khỏi ổ ngay và bắt đầu kêu ầm ĩ lên. Em ý kêu suốt từ lúc đó đến bây giờ mà không thấy mệt. Cả đêm qua em ý kêu khiến cả nhà em mất ngủ. Em sốt ruột quá. Em không biết làm như thế nào bởi vì lúc em ý đẻ lứa 1 có như thế đâu. Mong mọi người cho em ý kiến giúp em với!