• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp với _ miệng bồ câu bị nhớt, mắt nhắm

ai giúp em với em có 1 con chim bị nhớt nhớt trong miệng có màu trắng còn mắt thì ko thay gì mà nó hay nhắm 1 mắt lại có ai biết bệnh gì cách trị thì chỉ em với cám ơn nhiều

haohao

Member
Có nhớt trong miệng là chim bị phổi, bạn ra Nguyễn Thị Nhỏ, tiệm chị Yến, hỏi mua chai thuốc trị phổi, loại tiêm, giá khoảng 350k, mình không nhớ hiệu, tiêm mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 0,5cc, tiêm 7 ngày liên tục.
Chúc may mắn nhé.

thang_Q5

Active Member
Có nhớt trong miệng là chim bị phổi, bạn ra Nguyễn Thị Nhỏ, tiệm chị Yến, hỏi mua chai thuốc trị phổi, loại tiêm, giá khoảng 350k, mình không nhớ hiệu, tiêm mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 0,5cc, tiêm 7 ngày liên tục.
Chúc may mắn nhé.
Vậy thôi theo mình sử lý nó luôn là tốt nhất , vì con chim giá trị chẳng bao nhiêu cả mà mua chai thuốc 350k, chưa tính không biết trị hết nó có thể bay được không nữa vì nó có ảnh hưỡng tới hô hấp ,mà trong thời gian điều trị mà nó lây cho con khác thì khổ đành xử lý cho chắc ăn , nếu bạn không xử lý được thì có thể đem nó đi tập huấn xa mà có gần đàn bc hoang nào đó thả thì nó có thể ở chung với đàn đó :D

con chim con em bơm thuốc 1 2 4 đã khoẻ lại giờ lại bị 2 em lớn, 1 em gần khoẻ còn 1 em kô thể bơm thuốc vì nó không chịu vào chuồng. hi vọng mai nó khác sẽ vào, chim con đã ăn uống lại bình thường hết nhắm mắt và đã đảo theo đàn được 1 tí.

con chim con em bơm thuốc 1 2 4 đã khoẻ lại giờ lại bị 2 em lớn, 1 em gần khoẻ còn 1 em kô thể bơm thuốc vì nó không chịu vào chuồng. hi vọng mai nó khác sẽ vào, chim con đã ăn uống lại bình thường hết nhắm mắt và đã đảo theo đàn được 1 tí.
Thường khi có chim bị như vậy thì nên cho đàn chim còn lại uống 124 pha trong nước của chúng luôn. Còn chim bị bệnh thì cho uống với liều lượng gấp đôi bằng cách bơm cho chúng.

trantantai

Active Member
Mình góp ý với bạn là chuồng bạn có vấn đề rồi đó. Có thể bị ẩm thấp hoặc thiếu nắng chim hay sinh bệnh. Có vần đề nữa chim non không nên để ở ngoìa lâu củng hay bị bệnh vì chúng không thể chịu nổi thời tiết khắc nghiệt. Tốt nhất thả chim đói rồi đóng của chuồng nó đánh vòng rồi sẽ vào ngay. Cho nhịn nước nửa ngày rồi bỏ thuốc 124 là nó uống liền. Chúc chim mau khỏi bệnh

evanwong

Member
:Dmình là thành viên mới chào các bạn cho mình hỏi thuốc 1 2 4 mua ở đâu vậy mấy bạn