• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp với!!-đốm của em bị bệnh gì thế này

Mấy anh chị nuôi chó Đốm có kinh nghiệm chăm sóc, xin cứu con Đốm của e với!!
Nó bị bệnh cách đây 1 tuần rối
- ngày thứ 2 sau khi bệnh ủ rũ,bỏ ăn, mình gọi bác sĩ tới khám (40độ), chích 2 mũi, hôm sau giảm (39 độ), chích 2 mũi tiếp, bác sĩ nói cảm sốt bình thường, dặn người nhà nên cho nó chạy nhảy nhiều hơn. Sau đó nó cũng khoẻ hơn thiệt
- 2 ngàytiếp theo ko chích nữa
- đến hôm sau nó lại sốt, bỏ ăn tiếp (vui vui thì ăn được chén thịt bò) mũi khô, đi ị 1 lần phân sệt ko máu, ko bị nôn, 2 lỗ tai, trên đầu run run, giật giật. mình sợ sốt co giật, nên gọi bac sĩ tới lần nữa. Lần này Bsĩ bảo có thể bị Care, chích 2 liều, đưa 2 viên thuốc giảm giật+3 viên men đường ruột uống trong ngày. Tới chiều thấy cũng tỉnh táo, ăn 6 trứng cút lộn. Nhưng tới tối nó lại bỏ ăn,2 lỗ tai, trên tráng giật giật, nằm ũ rũ. mình lo quá, ko biết bị bệnh gì, liệu có qua khỏi không??
mọi người có kinh nghiệm gì không trước những biểu hiện như thế ah, có phải nó giật giật là nó bị đau lắm ko, nếu bị đau lâu như thế thì nó có thể chịu được bao lâu nữa! mình căng thẳng quá!!

http://s1285.photobucket.com/user/qwerty_8786/media/IMG_0906_zps5e46eda1.mp4.html?filters[user]=134403304&filters[recent]=1&sort=1&o=0