• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với,chó husky 2 tháng tuổi-2 chân sau đi hình chữ V (đi 2 hàng)

thientinhhuy

Mọi người giúp em với,con husky 2 tháng tuổi nhà em dáng di kỳ lắm,2 chân sau đi chậm thì không sao nhưng khi chạy thì cứ tẹt ra 2 bên như hình chữ V ah. Vậy là chó nhà e bị j vậy,có cách nào chữa hết ko?

embebanche

Nhiều khả năng thiếu canxi đó bạn.

Từ lúc cai sữa mẹ, nếu cho con chạy bình thường sau 1 vài tuần nuôi có biểu hiện như trên là do chân cún bắt đầu yếu và nguyên nhân là do thiếu canxy. Husky nhà mình cũng thế. bạn mua viên canxi nghiền nhỏ trộn vào thức ăn của cún...

lovepet94

Helppppppppppppppppp

pet nhà e đc 2 tháng tuổi . vì chó mẹ ăn rất khểnh ăn nên ít sữa nên e toàn phải cho ăn sữa ngoài. Nuôi đc >2 tháng thì tự nhiên buổi tối trời hơi lạnh nó lăn ra rồi người liệt dần . Vì tối e đi chơi về muộn nên khi về n đã bị liệt cả 4 chân và hàm . Có lẽ gần die . vì thương quá e xoa bóp cho n bằng thuốc bóp của người suốt 2 tiếng nên n đã hồi lại , đã ăn đc chân n có khử động nhưng k đi đứng dậy nổi. Sau đó cách 1 tiếng e lại dậy xoa bóp ở 4 chân và bụng cho nó . 5h sáng lại xoa cho nó và gần 7h trc' khi đi làm xoa . tối e về lại xoa bóp cho n thấy nó cứ gồng lên muốn đứng dậy , người run run lên e thấy thương quá mà k biết phải làm sao . đọc qua 1 số bài e thấy nó giống 1 số pet của các bác nhưng ko biết bị thiếu canxi do ít sữa mẹ hay bị gió . Mong các bác cho e lời khuyên . Vì e là người lấy iêu pet