• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với: Cún nhà em bị rung rinh răng, hôi miệng

phamchi73

Nhà em có nuôi 1 em cún lông xù được gần 5 năm. Trước đây có chà răng mỗi sáng cho em nó bằng khăn mềm. Nhưng gần 2 tháng nay, em nó hông cho đụng vào răng nữa, chỉ cho lau miệng, và tắm thì xịt nước vào miệng thôi. Vừa nãy em có gắng mở miệng em nó ra thì phát hiện mấy cái răng cửa hàm dưới có chân răng em nó bị sâu, răng thì rung rinh( răng em nó mọc lung tung lắm).
Cho em hỏi là bây giờ đem em nó đến bác sĩ để nhổ răng hay để nó tự rụng hay em tự nhổ ờ nhà luôn (giống như lấy sợi chỉ buộc vào rồi nhổ ấy). Vì nhà em có "kinh nghiệm đau thương" là cho 1 em chó khác đi nhổ răng, chả biết bác sĩ chích thuốc tê gì mà em nó cứ bị lơ mơ cả 1 ngày, đứng lên là té, làm nhà em sợ hết cả hồn.