• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với! Bồ câu bị bệnh lạ !!!

paparoti

Member
-Con BC nhà em bị nổi 2 cục to tướng ở hai bên khủy cánh.Hai cục đó cứng,khô,khi em gỡ ra thì thấy có nước vàng vàng chảy ra và dưới lớp mài mà em gỡ nó có dính theo 1 cục trắng trắng,(giống như cùi nhọt vậy).Chân em nó thì bị trái khá nhiều nhưng khô ,em có cho em nó uống suốt Tetramixin 500mg suốt thấy không có nổ thêm nữa.Một bên lỗ tai của em nó cũng bị nổi 1 cục to như ở hai cánh nữa.Xin các anh giúp do84 hướng dẫn cách chữa trị dùm em .Thanks

thinh8

Member
Bạn mua thuốc nhức răng cho người: Naphacogly dùng thử xem.BC mình bị nhẹ cho uống nữa viên 1 ngày, BC bạn bị có vẻ nặng cho uống 1 ngày 1 viên chia làm 2 lần uống, mỗi lần uống nữa viên nha. Chúc BC bạn mau hết bệnh!

phchuongdiscus

Chim bạn bị nổi trái rồi đó.Ra tiệm mua thuốc bôi Milian về bôi vô chổ bị đó. Chim sẽ hết. Thân !