• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em béo nhà em với

l0ve_d0g

Member
Chắc tại bạn chiều nó quá rồi :D.Mèo nhà mình chỉ có Whikas hoặc cơm đầu cá.Không ăn thì nhịn.Nhiều lúc còn tranh ăn với cả con chó ấy chứ :))

ashita

Dịch giả Vietpet
vậy là mèo của bạn thuộc dạng thích đổi món rồi. thế thì bạn phải chiều nó thôi. cứ cho nó ăn 1 món khoảng 1 ngày lại đổi.

sddssdsdf

Member
đây đúng là căn bệnh chiều mèo rồi, chẳng bù cho mèo nhà tôi toàn thích ăn rau muống thế mới ghê:):):)

ruby41176

Member
ngày xưa mèo nhà Q bé nó bỏ ăn phải dỗ mãi và cho ăn thêm sữa 100% đấy em í ko ăn còn phải lấy tiêm bơm vào !.! lo phát sốtT.T

hangzin

Dịch giả Vietpet
Chị thấy mèo nhà conmeonau béo lắm mà, DẠO NÀY mới lười ăn thôi phải không em. Em đã tẩy giun cho mèo chưa? Với cả dạo này thời tiết mưa nắng thất thường, có thể trong người nó khó chịu nên không muốn ăn đấy. Em đừng chiều mèo quá nhé, không tốt đâu. Mình là chủ, nên kiểm soát được nó, đừng để nó dắt mũi mình chứ em ;) Chúc mèo nhà em sớm khỏe và luôn đáng yêu nhé.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chị Hangzin nói đúng đấy, chị cũng thấy em Béo bự lắm mà, thấy topic trước em bảo nó hơi lười ăn nhưng vẫn béo bình thường nên chị không lo lắm, có thể đúng là dạo này thời tiết hơi sớm nắng chiều mưa nên Béo khó ở, mấy ku nhà chị cũng thừa ít cơm đấy, em nên cho Béo vận động và phơi nắng, nhớ tẩy giun đúng kỳ để em ấy không bị lười quá, gầy quá mà béo quá cũng không tốt đâu em ạ. Mong em Béo mau ăn chóng lớn nhé!

pompom

Chị Pom nhà em cũng thế, dạo này lười ăn, tọp đi cả ký, được cái lông dài nên che dấu được. Ai bế thử cũng bị hẫng vì đã chuẩn bị tinh thần khiêng cục bông nặng, ai dè...đúng là "cục bông". Từ lúc hết ti mẹ là đã xơi Whiscas, đến giờ đã 3 năm 3 tháng rồi. Nên nếu Pom bỏ ăn là em không biết cho ăn cái gì nữa :worried:

Đúng là em hay cho em ý ăn mãi một món nên bây giờ bảo ăn thì ăn một tẹo rôi bỏ lại

Các bác ơi,em béo bây giờ ăn bình thường rồi sau vài ngày,em ý chịu ăn lại rồi:coffee:.Cảm ơn các bác nhiều^,^

Phu0ng zHur0

Phu0ng có gợi ý này, cho bé béo ăn Whiskas , cơm cá mà nó ko ăn thì cho ăn thử Whiskas mỡ xem, nếu mà ko ăn thì thử Me-O, cái loại này bán ở cuối đường Trường Chinh. Bé Bờm nhà Phu0ng ko chịu ăn cho nó ăn Me-O là nó lại tợp ngon lành đấy

Bây giờ đã cho em ý Whiskas nên em béo đã ăn ngon lành cành đào rồi :-bd:-bd:.Cảm ơn phu0ng zHur0;)

Thank tất cả các bác đã giúp em và em béo khỏi bệnh đó!!!!thank các bác rất là nhiều em béo đã béo ra rất nhiều^:^