• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp cún nhà e với T.T

vipbocuacon

e đang nuôi 1 bé husky đc gần 3 tháng
nhưng hôm kia > buổi sáng bé vẫn ăn bình thường như mọi ngày, rồi tới trưa bé tự nhiên, mệt không ăn nữa, e thấy mọi lần cho uống men tiêu hóa là khỏe nhưng cho uống tới tối vẫn không ăn > sáng hôm sau e cho khám bsty gần nhà > họ bảo bị viêm đường ruột và tiêm 2 mũi. hm đấy về thì vẫn mệt nhưng tới tối bé ăn lại đc > xong sáng hôm nay bé lại như hôm đầu không chịu ăn ????
và lúc tầm chiều chiều nôn ra rịch màu vàng.
! e muốn biết liệu bệnh này có nguy hiểm không ạ và có hay bị mặc phải không ạ:(:(

chắc bạn mua ngoài tiệm à, thường chó mua ngoài tiệm hay bị bệnh ho cũi chó , care,bệnh đường ruột:,, nếu không nhầm chó bạn bị bệnh đường ruột thực sự bênh rất khó chữa nhưng hj vọng chó bạn sẽ qua khỏi,:)

richman149

Bạn nuôi em nó lâu chưa? Mua ở đâu? Có tiêm phòng dịch đầy đủ chưa? Nếu em nó bỏ ăn thì bạn chịu khó truyền nước + truyền nước hoa quả để tiếp năng lượng cho nó. Nếu không dễ gặp nguy hiểm lắm.

123qwe

Member
viêm đường ruột thì khả năng cứu sống là khá cao, bạn cứ bình tình để bsty chữa trị, tiêm 3-4 ngày là đỡ rồi, kèm theo đó ko nên cho em nó ăn những đồ khó tiêu, chỉ cho ăn nước cháo loãng thôi, mỗi ngày bơm 5-6 lần vào, mỗi lần nửa bát con, kết hợp với bs tiêm thì tầm 10 ngày là có thể bình phục gần như 100%.
còn dịch vàng đó là do trong dạ dày em nó ko có gì nên khi bị viêm ruột nôm na là khi nôn sẽ nạo ruột ra, và đó là dịch của dạ dày :)

c4t_bui

^^ mình có nuôi 1 em alas giờ đc 7 tháng trước đợt 5 tháng cũng bị như bạn xong rồi tiếp theo là đi ngoài rồi đi ngoài ra máu nữa cơ .... nếu bạn tiêm phòng rồi thì có thể yên tâm về care và pravo nên khả năng chỉ có thể là viêm ruột nếu ở hn thì bạn mang ra 79 trường trinh qua bệnh xá mình trước cho e lucky nhà mình nằm đấy truyền tầm 5 hôm là về ăn uống ngon lành ..... chúc cún mau khỏe :)