• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gem yêu [365|a.pic.a.day]

DiepGem

Member
Cuối cùng thì mình cũng đã nghĩ xong câu chuyện để kể về em Gem - tình yêu lớn trong nhà Cat House.. Cục gạch này để xin đất trong box nhé. Chuyện sẽ kể theo hình, và mỗi ngày một tấm hình trong 365 ngày tới. Project 365 đầu tiên về tình yêu mèo, dành tặng Gem & tình yêu Gem :-*

Hình chụp ngày 08/03/2011: ngày đầu tiên của Gem ở nhà mình. Lúc này em còn nhỏ, lông hơi bông bông. Mới về nhà nhưng em đã quậy tưng khắp các góc. Dễ thương và đáng yêu vô cùng...

Linhmu_93

Active Member
e Gem là ctrai hay cgai vậy ạ? nghe tên thì có vẻ là cgai rùi. Nhìn Gem giống Tabi nhà e lắm :x yêu thế :x :x

DiepGem

Member

Khuôn mặt ngơ ngác và chu miệng đòi ăn rất đặc trưng của Gem.. 'Meow.. Cho em ăn điiii..."

zZĩnz

Member

Khuôn mặt ngơ ngác và chu miệng đòi ăn rất đặc trưng của Gem.. 'Meow.. Cho em ăn điiii..."
ngo hó ho ho ho bức nì nhìn trông yêu và già đời quá đi trông cái mồm đang chuẩn bị ngoác lên kìa :p

hellion77

Member
Cái điệu "xin ăn" trông đến là yêu :x :)) Chỉ mún vò vò cái đầu rồi :-* cái >:D<

DiepGem

Member
Lần đầu tiên Gem được tắm, Gem rất ưa sạch sẽ nhưng cứ tắm xong là làm bộ nhăn nhó, có khi còn giận dỗi vì bị xịt nước hoa cay mắt :D bây giờ cứ nghe tiếng bình xịt là mắt Gem sẽ nhắm nhắm mở mở rất mắc cười :x

DiepGem

Member
Ah sorry mọi người, post bài bằng điện thoại nên hình bị dính frame điện thoại :( loay hoay bao nhiêu bước mới xong :((

zorba_meow

Active Member
Lần đầu tiên Gem được tắm, Gem rất ưa sạch sẽ nhưng cứ tắm xong là làm bộ nhăn nhó, có khi còn giận dỗi vì bị xịt nước hoa cay mắt :D bây giờ cứ nghe tiếng bình xịt là mắt Gem sẽ nhắm nhắm mở mở rất mắc cười :x

bạn cẩn thận đừng để xịt vào mắt em nó nha bạn, nguy hiểm lắm đó.
bé nhà nhìn mặt tồi tội.. chắc tại bị xịt nước hoa :|
cẩn thận vẫn hơn bạn ạh.

zZĩnz

Member

trùi ui về vụ xịt nước hoa mình khuyên bạn nên cẩn thận vì có thể các bé sẽ liếm vào và điều này chắc chắn ko tránh khỏi vì sau khi tắm xu hướng của các bé là hay liếm lông. Nếu mà nước hoa có vào mồm thì bé ấy sẽ nuốt phải Nếu nước hoa sịn hay nước hoa cho chó mèo thì ko sao chứ vớ phải chai nước hoa đểu các bé sẽ bị ngộ độc ngay lập tức Nếu ko cứu chữa kịp thời là sẽ mất ngay. BÉ mèo nhà em mình bị rồi hôm ấy tắm cho mèo xong xong cô chị không để í chui vào tắm để bé mèo con chơi với cô em gái đc 8 tuổi. Cô bé ko biết nên mang cái lọ nước hoa ra xịt cho bé mèo ngay tối hôm ấy bé ấy nôn sau đó là tiêu chảy hôm sau mang đi khám bs kết luận là bị ngộ độc cho tiêm và uống thuốc nhưng nước hoa đó độc quá nên 4 ngày sau bé mèo đó đã ra đi. THế nên phải cẩn thận bạn ạ

DiepGem

Member
Cám ơn Zorba và Zzinz đã nhắc nhở, mình sẽ để ý hơn. Mình có thói quen xịt nước hoa cho Gem từ ngày đầu tiên Gem về nhà đến giờ, Gem cũng quen rồi, và thường ko liếm lông sau đó vì mình chờ lông em khô mới xịt. Anyway mình sẽ cẩn thận hơn, trước giờ chưa có biết vụ này :) cám ơn nhé!

DiepGem

Member
Àh đây là lúc Gem đang buồn ngủ mà nét mắt mũi liu riu, khuôn mặt typical của Gem á, ko phải em đang upset gì đâu. Bạn Zorba nỡ nào nói mặt em tội nghiệp làm mình buồn 3:-O Gem lém lỉnh và quậy nên khi ko vui vì bị xịt nước hoa thì em làm mặt lạnh, kêu éo éo, ngúng nguẩy và gọi thế nào cũng lơ đi cơ, ghét lắm >:p

Linhmu_93

Active Member
Gem kute quá! k biết Bi sau này lớn có chịu tắm như Gem k nữa? mới về 1 tuần chị Linh tắm cho 2 lần mà lần nào cũng gào thảm thiết và cào chị rách hết tay :((

DiepGem

Member
Hay là em tắm ít lại, cho Bi quen dần đã. Chị tắm cho Gem 1 tuần/lần thôi. Mấy em trước chị nuôi cũng không ưa tắm lắm, hay gào khóc mỗi khi bị tắm, nhưng sau này chị để ý thì pha nước vừa phải, dùng gáo múc nước thay vì xịt vòi sen... thì tụi nó chịu hơn. Em thử lựa cách xem sao :)

DiepGem

Member
365/4: Đuôi cong kiêu kỳ...

Thích bức ảnh này ghê, Gem uốn đuôi cong cong và đôi mắt buồn ngủ, nhìn giống một cô bé mèo điệu đà và kiêu kỳ, không giống một cậu bé mèo tí nào :D

zorba_meow

Active Member
Àh đây là lúc Gem đang buồn ngủ mà nét mắt mũi liu riu, khuôn mặt typical của Gem á, ko phải em đang upset gì đâu. Bạn Zorba nỡ nào nói mặt em tội nghiệp làm mình buồn 3:-O Gem lém lỉnh và quậy nên khi ko vui vì bị xịt nước hoa thì em làm mặt lạnh, kêu éo éo, ngúng nguẩy và gọi thế nào cũng lơ đi cơ, ghét lắm >:p
uầy vậy áh :D thấy bé hơi te tua nên mình phát ngôn hơi bừa bãi, bạn cho mình xin lỗi nhé ^^

Gem kute quá! k biết Bi sau này lớn có chịu tắm như Gem k nữa? mới về 1 tuần chị Linh tắm cho 2 lần mà lần nào cũng gào thảm thiết và cào chị rách hết tay :((
bạn nên cho bé đi cắt móng nhé bạn, để khỏi bị cào rách tay :D mai mốt còn thêm một đợt ngứa răng lợi mà cắn nữa đó :-s phải chuẩn bị tinh thần kĩ càng nhé bạn thân yêu :p

Hay là em tắm ít lại, cho Bi quen dần đã. Chị tắm cho Gem 1 tuần/lần thôi. Mấy em trước chị nuôi cũng không ưa tắm lắm, hay gào khóc mỗi khi bị tắm, nhưng sau này chị để ý thì pha nước vừa phải, dùng gáo múc nước thay vì xịt vòi sen... thì tụi nó chịu hơn. Em thử lựa cách xem sao :)
mình hay tắm mấy bé bằng vòi sen, nước nóng nóng tí cho bé khỏi lạnh ^^, khá là ngoan. chỉ có một đứa là quẫy, nhất là con gái T.T

365/4: Đuôi cong kiêu kỳ...

Thích bức ảnh này ghê, Gem uốn đuôi cong cong và đôi mắt buồn ngủ, nhìn giống một cô bé mèo điệu đà và kiêu kỳ, không giống một cậu bé mèo tí nào :D
bé xinh, đuôi nhìn cứ là lạ :x giống như đang rung rung vì phấn khích vậy :x hì hì

DiepGem

Member
365/5:

Vờn nước mưa trên cửa kính trong một chiều mưa.. Gem rất thích nghịch nước, sau này sở thích của Gem lan truyền sang em mèo Idiot, nhiều hôm 2 đứa xếp hàng ngồi nhìn nước từ đường ống nhà vệ sinh rơi toong..toong thật lâu mà không chán.

zorba_meow

Active Member
365/5:

Vờn nước mưa trên cửa kính trong một chiều mưa.. Gem rất thích nghịch nước, sau này sở thích của Gem lan truyền sang em mèo Idiot, nhiều hôm 2 đứa xếp hàng ngồi nhìn nước từ đường ống nhà vệ sinh rơi toong..toong thật lâu mà không chán.
cảnh sao đẹp thế, người mẫu cũng đẹp nữa, làm lòng người man mát lây >:D<

DiepGem

Member
365/7:

Người bạn đầu tiên của Gem, em Shit.. Gem mất hơn 1 ngày để làm quen. Lần đầu tiên có đứa tranh giành ngôi vị, Gem hay giận dỗi, hôm nào "bị" ôm sau Shit là Gem gầm gừ, ngúng ngoẳng bỏ lên nhà, phải dỗ dành rất lâu và hôn hít tới mòn cả mặt Gem mới xuôi xuôi.. Shit ở cùng Gem 1 tuần thì ốm bệnh. Suốt thời gian đó, Gem luôn ngủ cùng Shit, quàng tay ôm Shit tới phút cuối... Ngày Shit đi, Gem sục sạo khắp nơi, kéo bằng được sợi dây cổ của Shit để hít ngửi. Và khóc ngao ngao suốt một đêm..

Cherrylove

Em thik cai hinh em Gem ngam mua. Nhin giong nhu e i dang buon lang~ man :D. Hom nao lăng xê em Shit luon di chi ^^.:x