• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi anh Sơn Nguyễn pics của dog nhà em

kelvinbk

Member
khoảng 7 tháng rùi bạn ơi.Mình đang phân vân không biết là Rot hay Dob nữa vì mũi nó dài quá ,mình đang đợi anh Sơn Nguyễn tư vấn cho mình ,hic,nếu Rot thì ok rùi vì mình chỉ thích Rot thôi,thanks bạn nhé!

bạn ơi,minh cũng ngĩ em ấy la rott đó,nhưng em ấy hơi gầy thì fải.bạn xem lại chế độ dinh dưỡng cho em nhé. :D béo tốt lên tí nữa là ra dáng ngay ý mà

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn ! chó của bạn vẫn là Rott nhưng vì gen không được tốt và hơi ốm nên về hình dáng thì chưa thể hiện được những nét đặc trưng hùng dũng vốn có của Rott . bạn ráng chăm sóc kỹ càng và thực hiện chế độ vận động hợp lý sẽ thu được kết quả tốt hơn . thân

kelvinbk

Member
Rott em khoảng 7 tháng và nặng khoảng 26,27kg vẫn còn ốm phải không anh SơnNguyễn ? Em vẫn cho nó ăn thức ăn loại tốt ngày 3 lần và thêm 2 bữa ăn chính nữa, mong anh chỉ giúp em với, chân thành cám ơn anh Sơn Nguyễn nhiều nhiều.Thân ái!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
thường thì giai đoạn 7 tháng cũng là giai đoạn Rott phát triển về khung xương mạnh mẽ nên ngoài thức ăn loại tốt ( mình nghĩ chắc bạn đang cho ăn Royal canin A3 ) bạn nên cho ăn kèm thêm những thức ăn có chứa nhiều canxi hoặc có thể bạn nên mua canxi viên bổ xung cũng tốt , nhưng cái quan trọng mình muốn nhắc bạn là ăn uống phải kết hợp với chế độ vận động hợp lý mới thu được kết quả tốt . thân

kelvinbk

Member
Dạ vâng, em cám ơn anh SơnNguyễn nhiều, em sẽ ráng chăm Rott nhiếu hơn nữa,mong đạt kết quả tốt.

maxbiaggi

Member
7tháng mà hơn 26kg thì hơi gầy rồi,rott nhà em mới có 3tháng mà được 15kg rồi đó bác,xin hỏi anh sonnguyen 3tháng được 15kg có đạt không ah,lúc em bắt nó về nó chỉ nặng có hơn 8kg thôi lúc đó nó được 2tháng tới bây giờ em nuôi nó được hơn 1tháng lên được 7kg

KimCuong

Active Member
xin hỏi anh sonnguyen 3tháng được 15kg có đạt không ah,lúc em bắt nó về nó chỉ nặng có hơn 8kg thôi lúc đó nó được 2tháng tới bây giờ em nuôi nó được hơn 1tháng lên được 7kg

Xin mạn phép trả lời thay anh sonnguyen nhé, vì biết đợt này anh đang rất bận!

3 tháng được 15kg là rất vừa bạn ạ. Nhưng ở độ tuổi này vấn đề bao nhiêu tháng và bao nhiêu kg cũng không quá quan trọng lắm. Vì bạn cần phải lưu tâm đến vấn đề vận động của em nó, chứ chó nhỏ mà béo quá cũng không tốt đâu. Như mọi người đã biết, chó béo quá rất dễ gây ảnh hưởng đến bộ khung hay nói cách khác là cấu tạo của bộ xương.

Chính vì thế ở độ tuổi này ta cũng không nên quá quan trọng về cân nặng. Nếu chó của bạn hơi gầy mà có bộ khung xương khoẻ khoắn và phát triển bình thường sẽ tốt hơn rất nhiều khi chó của bạn nặng cân (hay béo) mà bộ khung xương yếu ớt nhé.

Chút ý kiến của bản thân tớ, bạn xem sao nhé!

Thân.

maxbiaggi

Member
Cám ơn bác kimcuong nhé,nhờ nhà em có sân cũng khá rộng nên cún nhà em không cần phải nhốt vào chuồng và không xích lại nên được chạy nhảy cả ngày vì vậy em rất yên tâm về ván đề cho nó vận động

kelvinbk

Member
Ở saigon bạn ơi, hình chụp hơi mờ vì = điện thoại chứ khung xương em nó rất lớn, mạnh lắm , bộ dạng Rott nhà tớ muốn cân xứng chắc phải bổ sung thêm nhiều canxi và vận động nhiều hơn,mình đang cho ăn thêm Royal Canin A3, 2 bữa ăn chín và dự định thêm viên tăng canxi nữa, do xương chưa phát triển hết nên đầu em nó nhìn hơi nhỏ so với tổng thể với body, vã lại em Rott nhà mình giống cái mới 7 tháng tuổi thôi.Xin các Bác cho em ý kiến về chế độ dinh dưỡng và cách vận động tốt để đầu em nó to thật to nhé(mình đọc thông tin thấy thường em cái đầu không to như em đực và cơ bắp quá cũng không tốt ).

kim cuong cho em hỏi rott của em 8 tháng mà được có 30 kg con của em đã được chưa vậy anh ,em nó là cái