• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gắn Microchip cho Bully.

Hung.tinhyeu

Active Member
Cái chíp gì gì đó gắp vào chỗ nào và có những tác dụng gì ? Mong bác HTY nói cho tui thêm tí hiểu biết với. Nếu hay đợt này cũng làm tý chíp cho nó máu.
Cái microchip gì gì đó gắn vào dưới da cổ, gáy của con chó, lợn, trâu, bò. Tác dụng của microchip thì chỉ có người chủ của con chó đó mới biết được bác à, mà bác làm nửa tý thôi, đừng làm cả tý em sợ bác lại máu quá thì khổ bác ơi.

Á..Á.. EM BULLY NHÀ MÌNH ĐÂY MÀ. AH, RA CÁI BÁC HÔM BẮN CÁI CHÍP LÀ BÁC hUNG.ty ĐẤY HẢ...

Hung.tinhyeu

Active Member
Á..Á.. EM BULLY NHÀ MÌNH ĐÂY MÀ. AH, RA CÁI BÁC HÔM BẮN CÁI CHÍP LÀ BÁC hUNG.ty ĐẤY HẢ...

Trong thời đại của Công nghệ Điện tử và Kỹ thuật Số việc đánh dấu tai bằng bấm số, chữ hoặc mô tả chó trong các loại giấy tờ về: màu lông...để phân biệt chó xem ra dễ bị làm giả và lạc hậu.

Gắn chip điện tử là kỹ thuật dùng 1 con chip nhỏ bằng hạt gạo cấy dưới da cổ chó suốt đời để đánh dấu phân biệt như kiểu ID. Dùng máy đọc chip sẽ biết các chi tiết về tên, địa chỉ của chó và chủ chó và một số thông tin riêng khác rất tiện lợi tìm chó khi thất lạc, mất trộm hoặc sử dụng xác định cá thể vật nuôi cho vận chuyển Quốc tế, nghiên cứu khoa học hoặc lập phả hệ, bảo tồn giống.

Khánh Nhữ

Active Member
Trong thời đại của Công nghệ Điện tử và Kỹ thuật Số việc đánh dấu tai bằng bấm số, chữ hoặc mô tả chó trong các loại giấy tờ về: màu lông...để phân biệt chó xem ra dễ bị làm giả và lạc hậu.

Gắn chip điện tử là kỹ thuật dùng 1 con chip nhỏ bằng hạt gạo cấy dưới da cổ chó suốt đời để đánh dấu phân biệt như kiểu ID. Dùng máy đọc chip sẽ biết các chi tiết về tên, địa chỉ của chó và chủ chó và một số thông tin riêng khác rất tiện lợi tìm chó khi thất lạc, mất trộm hoặc sử dụng xác định cá thể vật nuôi cho vận chuyển Quốc tế, nghiên cứu khoa học hoặc lập phả hệ, bảo tồn giống.
Nghiên cứu rồi gắn " hàng loạt " thôi chú ơi, giấy A4 độ này dùng nó hay bị mọt cắn lắm chú ạ :D

em bully tu hom gắn chip đến h vẫn khỏe mạnh và cắn dẻ như điên... e mới tậu thêm 1 em cái 2 năm tuổi 35kg về làm bảo mẫu cho e nó chơi cùng chứ nhìn 1 mình cũng thấy tội nghiệp... sắp tới salo ko biết bác Hung.TY có em đực nào cho em gửi mấy hôm đc ko nhỉ:D

vananh081

Member
cai chip nay nghe ghê ghê,no ma nổ như đạn hoa cải chắc tung tóe cả dien đàn mat, bac chang noi rõ no' co' tac dụng gi làm các bác trong dien dan cứ ú ớ