• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gấp!!Mấy bạn và BSTY giúp mình với!

Mèo Mũm Mĩm

Chỉ vì 1 phút sơ sẩy mà bé chihuahua nhà mình bị con vện nhà hàng xóm cắn,nhà mình ở nha trang,lúc này mình đang ôn thi đh ở hcm nên không biết,khi về mới nghe người nhà nói.Mà người nhà mình thì lại cứ nghĩ chó liền da gà liền xương nên cũng k quan tâm xem vết thương thế nào.
Khi mình về,tắm cho em thì thấy mô chết tan ra nhiều,lúc này để lộ vết thương mới thấy,có 2 vết phía sau mông,1 vết thì trông ổn,còn vết kia thì khá là sâu,nhìn mắt thường cũng phải hơn sâu hơn 1 đốt tay.
Mình hoảng quá,nhà cũng xa trung tâm,không biết BSTY ở đâu,nên đành làm theo cách dân gian là rửa vết thương rồi mua chai cọt-ti-bi-ông về pha với viên thuốc ngừa lao và bôi cho em.Khi bôi vào thì thuốc cứ ngấm vào sâu vết thương,phải nói là bôi nhiều lắm mà cứ ngấm vào là biết sâu cỡ nào.
Thực sự là bây h mình lo lắm,không biết phải làm sao,em ấy thì bữa giờ không chịu ăn nữa,đói lắm mới ăn 1 chút,gầy rộp đi rồi...Mong mọi người giúp mình với :((