• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

French Bulldog

Julia

Sau khi xem qua các bài viết ở nhóm chó bulldog mình không thấy có giống French Bulldog. Mình post một vài hình cún fr bull của mình cho mọi ng xem nhé.Cùng dòng Bulldog nhưng giống chó này không to như English Bulldog.Dog Eye

trung2t3c

Active Member
bác 1st đi đâu cũng đòi kết thông gia :)) :)) :))

Bé B.F trên cùng đẹp và kháu khỉnh quá

trung2t3c

Active Member
con bull này bị lai rùi,bình thường tai cuả bull cụp chứ đâu dựng như thế,chắc là lai chihuahua
bác nói bé nào,betẻn cùng 100% là bull Pháp,mà bullP thì tai dựng

bé vàng là B.P lai B.E nên có máu B.P thfi tai dựng, dễ hiểu thôi mà

Có ai lại lai bull với Chin như bạn nghĩ đâu.Bạn là người đầu tiên đó :D

1stLady

Member
con bull này bị lai rùi,bình thường tai cuả bull cụp chứ đâu dựng như thế,chắc là lai chihuahua
Bull Pháp tai dựng đứng mới chuẩn đấy bạn. Cún của Julia đúng là Bull Pháp rồi - nhưng có thuần chủng và đẹp hay không thì mình ko biết vì VP cũng ít người có knghiệm về giống này - ở VN cũng hiếm nữa.

@Julia: Em Bull Pháp của bạn là "đàn ông" phải không :love struck: Mình săm soi mãi nhưng cũng không chắc lắm :D nếu Julia rành về Bull Pháp xin nói cho mọi người cùng biết nhé.

@trung2c3t: kết thông gia cún là chuyện phụ - thông gia với .... thôi không nói nữa - hí hí

Julia

Cún nhà mình là BOY =) bố là chó nòi chuẩn mẹ là 1 em không nòi. Cún nhà mình là em út trong 1 đàn 5 con nên hơi còi so với chuẩn giống.Giống này thường có 3 màu - trắng, đen, và nâu vàng. Mình post lên thêm một số hình FR Bulldog chuẩn giống. Bạn 1stLady ơi cún của bạn là B hay G?

Julia

Bạn ơi French Bulldog tai dựng bạn à. Bulldog va Chi Hua Hua là 2 dòng chó khác nhau hoàn toàn làm sao mà lai với nhau đc. Mình có post hình Fr Bull thuần chủng đó bạn.:)

1stLady

Member
Mừng quá - đến hôm nay mới gặp được một người nuôi FB. Em Benly của mình là cái - đang rất sẵn sàng làm mẹ. Benly cũng ko phải thuần chủng - tiếc quá. Nhưng nhìn cái mặt nó (avatar) thì cũng xinh gái đấy chứ - hihi.
Khi nào có dịp off nhất định Julia phải mang FB ra cho mình chiêm ngưỡng nhé:love struck:

Frank

Bạn Julia ơi cho mình hỏi bạn mua loài này ở đâu vậy , giá có mắc ko bạn .
Tks

Julia

Bạn Julia ơi cho mình hỏi bạn mua loài này ở đâu vậy , giá có mắc ko bạn .
Tks
Cún của mình mua ở Nga, thật sự thì ở VN mình cũng không biết có ai nuôi và bán giống này không.Sắp tới mình về có thể sẽ mang thêm 1 cặp về nuôi, khi nào có chó con sẽ thông báo mọi người.:D