• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fox nhà em

bembem

Member
các bác cho em hỏi tí ạ
các bác nhin hộ ảnh em fox nhà em xem em nó bị mốc lông ,thay lông hay cho em mắc áo chó nó nên bị thế kia ạ (phần cổ và phân chân trước bị nhiều nhất , cũng là phần tiếp xúc với áo nhiều nhất)

èm fox này là em cái tầm 3 tháng tuổi ạ (em mới mua của 1 anh được tầm 2 tuần)
thank các bác

Thường thì các cún tầm 2 tháng tuổi là thay lông đó là qui luật tự nhiên , nhưng chó nhà bạn đã 3 tháng
rồi cũng có khi thay lông trễ { thiểu số} nhưng cũng có thể do bạn mặc áo cho cún thường xuyên phải không ?
thì cũng có thể do vậy mà lông nó không phát triễn . Bạn cứ thử để em nó trần như vậy khoảng 1 tháng nữa
xem sao nhé !. Thân ái !

thông thường các loại cún nhỏ như thế này da có nổi từng cục như vậy thường biểu hiện những bệnh như ốm ,viêm da ,sức khoẻ không tốt ,thiếu dinh dưỡng ... em thấy chru yếu fox nổi mẩn như thế là nó đang ốm ,chủ topic kiểm tra lại cún xem có khoẻ không nhé , mà bé đẹp phết đó !

bembem

Member
cam ơn bạn NhuNguyet , cũng có thể do mình mạc áo cho em Mun suót ngày (vì trời lạnh ^^)nên em nó không mọc được lông

t6n13 mình cho em nó ăn rất đầy đủ (cơm +thịt băm , phổi băm ) hat khô thì em nó ăn có vẻ vất vả và không thích , sức khoẻ thì chắc là tốt vì nó nghịch lắm , cán linh tinh
mình chưa muốn cho em nó đi tiêm , vì sợ tiêm nhiều quá hại lắm :)

mà không biết em Mun nhà mình có thuẩn chủng không nhỉ

yeucho89

Member
bụng bé to quá chưa tiêm thì đi tẩy giun cho bé đi nhé bạn nhé,ăn vùa vặn để giữ dáng nhé.fox của mình cũng thay lông thế đó k sao đâu bạn ạ.

bembem

Member
bụng bé to quá chưa tiêm thì đi tẩy giun cho bé đi nhé bạn nhé,ăn vùa vặn để giữ dáng nhé.fox của mình cũng thay lông thế đó k sao đâu bạn ạ.
cám ơn bạn , mình cung hy vọng nó thay lông ,khi nào nó ổn định tí nữa thì đưa nó đi tiêm 1 thể :)

Mình nghĩ 3 tháng mà bụng to thế có thể là bị giun rồi, xổ giun cho nó đi bạn nhé! Còn cái kia bạn lấy chanh với bồ kết tắm cho nó độ vài ngày 1 lần là khỏi liền!

bembem

Member
Mình nghĩ 3 tháng mà bụng to thế có thể là bị giun rồi, xổ giun cho nó đi bạn nhé! Còn cái kia bạn lấy chanh với bồ kết tắm cho nó độ vài ngày 1 lần là khỏi liền!
cám ơn bạn , mình nghĩ tám cho nó vào mùa này sợ không chịu được lạnh , dù là tắm nước nóng . nhưng may quá , mình theo dõi mấy hôm và thấy em nó mọc lại lông rồi , chắc em nó thay lông chứ không phải bị làm sao hết :)
thank all
và thêm mấy cái ảnh về em nó ^^

ké thêm bông hoa đào mới nở nhà em^^

MaiMai

Hihi em Fox này nhìn giống hệt 1 người , Heraclex . ^^ Mà em nó không sao đâu Tôm ơi , chỉ là thay lông thôi . Còn tắm thì khi nào thấy em nó hôi quá ( hôi như Tôm ấy ) thì cho em nó vào fòng tắm đóng kín cửa lại để khỏi gió , rồi tắm bằng nước nóng , tắm xong lau khô , rồi sấy khô cho em nó là hem có sao hết đâu . còn nếu không thì tắm khô cho em nó cũng được . Tầm này Tôm cho em nó tẩy giun sán đi , không chó con hay bị giun lắm . Mà cái áo của em nó xấu quá hì

bembem

Member
ù hôm nào phải mua 1 liều thuốc jun về cho em nó mới được
mùa đông này T cho em nó không tám vì em nó mới được hơn 3 tháng , tắm sợ tèo mất ^^
em nó bé bé nên T cung ngại đi mua áo cho em nó , chắc là không có cỡ nhỏ , đợi em nó tầm 5 thắng là mua . keke

yeucho89

Member
fox tắm 1 năm 2 lần thôi cần gì nhiều bạn ơi mình có con cái y hệt bạn nè thông gia được không?kén cho em nó tù bé

bembem

Member
cám ơn bạn yeucho89 , nhưng em Mun nhà mình là girl ^^
1 vài hình ảnh em Mun sau thời gian thay lông ,
xin hỏi các bạn
mình cho em nó ngày ăn 4 bữa cơm+ruốc và thấy em nó béo , không biết chân em nó có chịu được sức nặng cơ thể không nữa
và mình định tây run cho em nó bằng 1 viên "Focaca " không biết có nên không nhỉ ?
em nhà mình cũng chưa tiêm 1 thứ gì hết

yeucho89

Member
nửa viên fucaca thôi bạn ơi chó trên 3kg mới dùng cả viên.mà bạn cho em nó ăn ít thôi nhé chó con là rất ham ăn cẩn thận bị khó tiêu(giống fox nhà anh mình),cố gắng giữ dáng cho em nó nhé chứ mình thấy bụng em nó hoành tá tràng quá từ ngực xuống bụng là một đường thẳng.góp ý chân thành đó đừng có giận nhé.

bembem

Member
nửa viên fucaca thôi bạn ơi chó trên 3kg mới dùng cả viên.mà bạn cho em nó ăn ít thôi nhé chó con là rất ham ăn cẩn thận bị khó tiêu(giống fox nhà anh mình),cố gắng giữ dáng cho em nó nhé chứ mình thấy bụng em nó hoành tá tràng quá từ ngực xuống bụng là một đường thẳng.góp ý chân thành đó đừng có giận nhé.
cám ơn bạn , bạn góp ý sao mình có thể giận được chứ , ngược lại mình còn phải cám ơn ý . em fox nhà mình ham ăn thật , giơ phải cho nó ăn it 1 chút .à mà mình thích em nó béo tròn :) béo bế mới thích ^^ mình nuôi con gì cũng thích nó béo :)

bembem

Member
không hiểu sao em fox Cái nhà mình đến thời đi tơ rồi mà nó cứ thỉnh thoảng bấu vào chân mọi người để ấy ấy như Fox đực ý (fox nhà mình là cái):D không khóe Fox nhà em có thể bị bê đê không nhỉ :)
bác nào biết giải thích giùm em với

binhcoi

gửi bạn

không hiểu sao em fox Cái nhà mình đến thời đi tơ rồi mà nó cứ thỉnh thoảng bấu vào chân mọi người để ấy ấy như Fox đực ý (fox nhà mình là cái):D không khóe Fox nhà em có thể bị bê đê không nhỉ :)
Đấy là chuyện bình thường thôi bạn. Chó cái khi đến tuổi trưởng thành thỉnh thoảng cũng làm như vậy mà. Bạn đừng lo.

yeucho89

Member
trước em chó ta nhà mình cũng thế khoảng 3 tháng trước khi nó có kinh lần đầu nhưng mà đó là dấu hiện bình thường,thậm chí lúc đó nó lại thích gần người là nam giới hơn nữa=))