• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em ZinZin 2 tháng tuổi đến từ Quảng Trị xin ra mắt các bác

duylinhdhnt

Đây là sản phẩm từ Zwinger German Shepherd Longdalat em được tặng mới mang về Quảng trị vài hôm.Em nó là con gái,được 2 tháng tuổi.Các bác xem cho em ý kiến nhé.

Trông em nó bụ bẫm phết bác ạ , bé mà đã có dáng thế này lớn đẹp phải biết !

Chào Duy Linh

Nhận ra anh không?
Phê bình nghen! Chờ đợi mãi sốt cả ruột mới cho mọi người xem mặt ZIN ZIN!
Cùng là "huynh đệ đồng môn" Zwinger German Shepherd Long Đà Lạt, cho phép anh "bày tỏ tình cảm nhé":
Ấn tượng đầu tiên: "cháy" "rất cháy". Sắc lông vàng của ZIN ZIN triển vọng sẽ có mầu vàng đỏ đó em
Những thứ khác: ben, kheo, tai, đuôi... thì chưa thấy ấn tượng gì cả bởi hai lý do (1) ít ảnh quá (2) ZIN ZIN, như lời em nói mới hai tháng tuổi nên chưa... "lộ hàng", hi hi
Thứ ba là nuôi hơi bị... "béo" trên sàn trơn. Đây là hai điều rất nguy hiểm với cún con trong độ tuổi chưa định hình form dáng.
Khà khà! Theo anh thì em nên tối tối "luyện công" với Tấn Long đại huynh để học lấy một vài "tuyệt chiêu" chăm sóc ZIN ZIN cho tốt đồng thời tham khảo thêm rất nhiều bài viết của các bậc cao thủ trên VP về vấn đề này nhé.
Vài lời thẳng thắn xuất phát từ tình yêu GSD và sự quý mến Zwinger German Shepherd Long Đà Lạt, có gì không phải em bỏ quá nghen!
Chúc em luôn vui với cún con của mình!

tình hình là rất tình hình,cái sàn có vẻ trơn quá,bạn mau mau khắc phục đi ko là lĩnh đủ đấy,bài học xương máu của tui đó hehe:D
chó của anh Long thì ok rồi,khỏi phải bàn

duylinhdhnt

hihi thường thường là cái sân nó khô.do bé này quậy quá nên em xả nước cho nó sạch.Lợi dụng lúc nó dang nghịch nước em mới lén chụp đó.còn lại là luôn luôn khô ráo.Mà các bác biết ko,ở Đà Lạt mát mẻ,về Quảng Trị gió Lào nóng em nó cứ lè lưởi thở hồng hộc suốt ngày,thấy chổ nào có nước là lao vào đầm mình ngay.hehe nghịch ra phết.

hihi thường thường là cái sân nó khô.do bé này quậy quá nên em xả nước cho nó sạch.Lợi dụng lúc nó dang nghịch nước em mới lén chụp đó.còn lại là luôn luôn khô ráo.Mà các bác biết ko,ở Đà Lạt mát mẻ,về Quảng Trị gió Lào nóng em nó cứ lè lưởi thở hồng hộc suốt ngày,thấy chổ nào có nước là lao vào đầm mình ngay.hehe nghịch ra phết.
Khà khà!

Nắng gió Quảng Trị nóng thì... càng thích chứ sao Duy Linh! Qua ảnh em bên topic của anh Long thì thấy nắng gió Quảng Trị đã hun đúc Duy Linh thành một... "hòn than":D:D:D và sắp tới sẽ hun đúc ZIN ZIN thành một... "hòn lửa":D:D:D Anh ở ngoài này đang mùa mưa, mấy hôm nay trời âm u quá đang thèm tí nắng cho GSD phơi lông đây.

em nó xinh ra phết . bạn ơi nghe nói hình như bạn có 2 con à ,bạn co nhượng lại mot con cho tớ được không .chả là dạo này mình đang tìm cún cưng 2-3 tháng tuổi nhưng chưa tìm được. nếu bạn có nhượng thì gọi cho mình nhé số nhà mình đây này: 047473564

duylinhdhnt

chà chà anh Minh Đức chơi em rồi,ở quảng trị em cũng trắng lắm.Nhưng khi vào Nha Trang học muối nó biến em thành cục than đó anh.hehe còn con chó chắc là phải đen lắm đây.Nhân tiện mình xin trả lời bạn T_cuong1991 luôn.Mình chỉ có 1 con thôi bạn à,hàng này là cua anh Longdalat,hàng tặng nên mình không cho cũng không bán.hihi bạn thông cảm nhé.Ở anh Longdalat chó con cũng nhiều lắm,sắp đến có chó sinh nữa.Bạn muốn thì hỏi anh thử 0983814006 (sdt của anh Long đó ).Rất vui khi được làm quen với bạn!

pham dinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Theo dõi trên VP tôi thấy nói chó con thuần chủng phải sau 3-4 tháng tai mới đứng nên thắc mắc là con này sao mới 2 tháng tai đã đứng hết ?

duylinhdhnt

Con chó của mình chỉ là F1 thôi bạn à.Mình mới tập nuôi nên chỉ dám luyện công chừng đó thôi.Luyện công cao sợ bị tẩu hỏa nhập ma lắm.

Bác sướng nhỉ được anh Long tặng cho 1 bé GSD dễ thương lắm. Quả thật 2 tháng mà dựng tai thì hơi sớm thật nhưng nhìn chung thì em này cũng đầy hứa hẹn sau này lắm chứ. Nhớ cập nhật nhiều hình của em nó nha bác.

duylinhdhnt

em này cũng dễ nuôi lắm bác.Nhưng có cái mấy hôm đầu mới về em không biết chăm nên để nó bị bệnh nên có sụt cân một chút.Giờ thì khoẻ như voi rồi.

anhnp88

Chào mọi người. Em rất thích giống chó Bec giê Đức này và muốn nuôi 1 con nhưng ko biết mua ở đâu, lựa chọn chó con thế nào và ko biết giống chó này bán ngoài thị trường có đắt ko? EM ở Hà Nội, mọi người ai biết thì chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều lắm!