• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Pink nhà tớ !!!

beodenls

Lặn lội mấy hôm tìm mèo nuôi mà không có, có người cho thì đến nơi không bắt được nó, người ta nuôi thả ngoài vườn, hum nay ra chợ Mơ sao lắm mèo thế,hi, tớ làm ngay 1 em giá 80k :D ảnh em nó đây

Tại em ý buộc bằng dây hồng nên tạm gọi em ý là Pink :D

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em lớn ngần nào rồi bạn? Em ăn cơm cá hay ăn Wiskas? Mấy hôm nữa lạnh trời, bạn có làm giỏ mèo cho em í không?

trông mặt bé Pink còn non nớt nhỉ! tội nghiệp, cả mấy tháng nay HN lạnh ghê gơm, em nó bị đem bán ở chợ chắc là khổ sở lắm. SG tháng 6 cũng bắt đầu mùa mưa, sẽ tội cho mấy em chó, mèo bị đem bán ngoài đường lắm đây!

niigaki

Dịch giả Vietpet
trông em còn gầy quá, tội nghiệp, bạn cố gắng vỗ béo cho em nhé
khổ thân những em bị đem bán, mèo nhà mình toàn đi xin của người quen, mình cũng chưa đi chọn mèo ở chợ bao h, chứ nếu ra đó rồi chắc mình thương quá ko chịu được mất TT_____TT

Phu Dung

Moderator
Đúng vậy đấy Niigaki ạ. Bạn mà ra chỗ người ta bán mèo thì bạn sẽ mất ngủ ít nhất là mấy hôm đấy, vì đau lòng quá, vì thấy mình bất lực quá, không có đủ khả năng để cứu các bé mèo đáng thương ra khỏi cái nơi vô nhân tính đó. Ở mấy chỗ có cửa hàn tử tế còn đỡ, ở mấy chỗ bán ở lề đường thì thôi, bêu nắng bêu mưa, ồn ào bụi bặm, thô bỉ đủ cả. Nói chung là nhìn thấy thì cứ gọi là nát hết ruột gan ra.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tớ mua con trai tớ ở chợ Bưởi đấy, khốn kiếp... Có 2 em mèo tam thể bé tí tẹo teo, bé lắm ấy, run rẩy... Ôi không bao giờ muốn nhớ lại... Và những em mèo đen to. Các bạn biết bọn chúng bán để làm gì rồi chứ? Giá như mình có thể cứu bọn chúng. Mình thật là vô tích sự...

Ngày xưa tớ rất khoái đọc truyện Đô rê mon. Những câu truyện thật hay, nhưng chỉ duy nhất một điều mà tớ ghét ấy là trong truyện thỉnh thoảng lại có người đem mèo con bỏ ngoài đường! Mỗi khi đọc lại tớ toàn bỏ qua đoạn đó, chẳng thích tẹo nào!

Đừng để em nó ở sàn đá như thế lạnh lắm! Phải có một cái tổ cho em nó chứ!

chà chà. bạn co chú mèo xinh quá.trông em nó ma mình muốn âu yếm nó quá, hihihihiihihihihi.năm trước mình cũng nuôi 1 em, nhưng em nó đã bị bọn bắt trôm bắt mất rồi.huhu

beodenls

hiện tại em pink rất khỏe mạnh và lớn lắm rồi, toàn bắt nạt chú mèo Nga to đùng , mấy hôm nữa mình sẽ post ảnh em nó lên cho cả nhà nhé