• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em muốn xin mèo đực ở Hà Nội

wings

Mèo Tây ý ạ, vì mẹ em muốn nuôi thêm 1 em mèo đực nữa để làm bạn với em mèo cái nhà em. Dạo này thấy nó buồn buồn, bỏ ăn, đi khám lại không làm sao, cho ra ngoài cũng không đi :( Mẹ em nói xin mèo tây thì tốt hơn.

Mọi người liên lạc vào nick chat của em: wings.9x13
hoặc số điện thoại: 0989 131 295 *nếu gọi mà không thấy em cầm máy thì nhắn tin nhé, em sẽ gọi lại cho, tại vì dạo này em phải đi học nhiều, ko được phép mang máy đi học mà*

Mọi người giúp em, bây giờ em với mẹ cứ phải bơm cháo vào miệng em ý, em ý chả ăn gì cả, thương lắm :(

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo tây ít khi cho lắm bạn ạ, không biết trong hội có bạn nào có lứa mèo mới không, cả hội hầu như toàn nuôi mèo đực mà thôi. Muốn tìm bạn cho mèo cái nhà bạn sao không nói mẹ mua tặng một em, mẹ bạn cũng muốn nuôi thêm mèo mà, mèo Nga trắng xù xinh giá khoảng 500k ở petshop thôi, còn ở phiên chợ Bưởi thì mèo lớn cũng bán khoảng 500k 1 em Ba Tư hoặc Tây Ban Nha thôi, nhưng nếu mua ở phiên chợ Bưởi thì nhớ phải tiêm cho bé bạn nhé. Mà nói thật mèo ta hay tây đều được mà bạn, mèo tây có tốt hơn mèo ta ở chỗ nào đâu.

Chúc bé meo nhà bạn sớm tìm được người bầu bạn nhé!

wings

Thế thì chỉ cần là mèo đực hơi hơi xù xù cũng được ạ, mèo hoang cũng được. Ai thấy em nào lang thang mà không có điều kiện nuôi thì cứ đưa em, miễn là mèo đực. Chứ 500k thì khó lắm. Ở nhà em có 2 em mèo rồi mà T_T

hana04nt

Member
Nhà bạn có 2 em mèo rồi mà còn sợ em í buồn à?Có 2 em rồi thì 2 em í phải chơi với nhau chứ.Nhà tớ cũng có 2 em.2 đứa nó toàn chơi với nhau mà em gái thỉnh thoảng vẫn thấy hơi buồn buồn.Nhưng như thế đâu phải buồn vì muốn có bạn nữa đâu.Bạn cố gắng giành thêm thời gian chơi với em í nhiều hơn,nói chuyện với em í nhiều hơn xem.Chứ em í có 1 bạn ở nhà rồi chắc gì đã muốn thêm bạn mới.Như em nhà tớ hôm tớ mang thêm 1 em nữa về em í dỗi bỏ ăn bỏ uống hơn 1 tuần tớ cũng phải bơm cháo cho em í ăn mãi mới quen í.Cố gắng nhé

wings

Nhưng em kia là mèo đực đã thành thái giám :(
Nuôi em ý từ hồi bé tí. Hồi đấy chưa biết gì, thế là mama lôi em ý đi ....... :((
Bây h em mèo cái chỉ chơi với em kia thôi, chứ không "làm ăn" được gì. Đấy cái chính nó là ở chỗ đấy T_T

rexy_0025

chị đang muốn tim` chủ mới cho e meo` xu` đực nha` chị, nếu e la` ng` yêu meo` va` có thể chăm sóc tốt thi` pm cho chị: YM: anhthu_90 nhe'.(em nha` chị mới 5 tháng thôi^^)