• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mic nhà em được 11 tháng

Putin2007

Em Mic nhà em tròn 11 tháng nặng khoảng 29kg cao hơn 50cm, nhờ bác Bình và các cao thủ nhận xét để em nó hoàn thiện hơn. Tks cả nhà!

chúc mừng bạn chó rất đẹp em này chịu khó cho hoạt động thêm chút là ok rồi,bạn chăm tốt quá lên hơi béo:)):)):)):)):))

Putin2007

chúc mừng bạn chó rất đẹp em này chịu khó cho hoạt động thêm chút là ok rồi,bạn chăm tốt quá lên hơi béo:)):)):)):)):))
Cám ơn bạn đã nhận xét! Đây là lần đầu mình nuôi TRD nên cũng chưa có kinh nghiệm lắm. Đúng là em nó hơi béo, nhưng cũng vận động chạy nhảy dữ lắm. Một ngày em nó được thả tự do khoảng 5-6h. Hiện tại đang thay lông nên hơi xấu tí chứ bình thường lông bóng mượt rất đẹp. Nhờ các bác khác nhận xét để em rút kinh nghiệm chăm em nó tốt hơn.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
bạn nhờ đích danh mình thì mình xin góp ý.con này 11 tháng thì lùn quan điểm của mình cao thì mới đẹp.còn hình thể mầu lông khá.hơi béo bạn cho vận động nhiều hơn

Putin2007

bạn nhờ đích danh mình thì mình xin góp ý.con này 11 tháng thì lùn quan điểm của mình cao thì mới đẹp.còn hình thể mầu lông khá.hơi béo bạn cho vận động nhiều hơn
Cám ơn anh đã nhận xét! Em chỉ biết là cao hơn 50cm chứ ko biết chính xác vì ko có đo. Theo anh thì em này cao khoảng bao nhiêu thì đẹp? Em sẽ cho em nó giảm cân tí để cân đối hơn.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
giảm cân thì hình thể sẽ đẹp.còn cao hay thấp thì phụ thuộc vào giống ý mình nói là chó bố và chó mẹ thấp.còn con người thì hỗ chợ ít thôi mà chỉ hỗ chợ lúc nhỏ đến 1 năm là cún đã hình thành khung sương hoàn thiện chó đực đến 2 tuổi.nhưng từ 1 tuổi đến 2 tuổi phát triển kg đảng kể

Putin2007

giảm cân thì hình thể sẽ đẹp.còn cao hay thấp thì phụ thuộc vào giống ý mình nói là chó bố và chó mẹ thấp.còn con người thì hỗ chợ ít thôi mà chỉ hỗ chợ lúc nhỏ đến 1 năm là cún đã hình thành khung sương hoàn thiện chó đực đến 2 tuổi.nhưng từ 1 tuổi đến 2 tuổi phát triển kg đảng kể
Để khi nào rãnh em đo chính xác thử xem em nó cao bao nhiêu chứ bố mẹ em nó cũng to lắm, bố nó là con Fen còn mẹ là con Lyly đều của A. Phi Thủ Đức. Mời các anh em khác nhận xét thêm dùm mình nha!

Putin2007

Mời các ace khác oánh giá em Mic dùm mình nha! Các cao thủ, tiền bối Cuong_chao, cuteo, damson,.....

Hungnamdinh

Member
Chó đẹp nhưng công nhận em nó béo quá bác ơi bác chịu khó cho đi tập thể dục nhiều vào để dảm mỡ vè thon lại thì chó đã đẹp lên nhiều rồi :D Chúc bạn thành công

Bác có thể cho ae 1 kích thước chuẩn như chiều cao, cân nặng khi cún trưởng thành để ae tham khảo đc k bác ? Thanks bác !

Putin2007

Chó đẹp nhưng công nhận em nó béo quá bác ơi bác chịu khó cho đi tập thể dục nhiều vào để dảm mỡ vè thon lại thì chó đã đẹp lên nhiều rồi :D Chúc bạn thành công
Cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cho em nó giảm cân để thành hotgirl mới được.:))

cuteo8888

Vietpet sponsor
bạn muốn đánh giá tổng thể thì bạn phải có số đo chuẩn xác thì anh em với có thể đánh giá tổng thể chú chó của bạn được <:p

Putin2007

bạn muốn đánh giá tổng thể thì bạn phải có số đo chuẩn xác thì anh em với có thể đánh giá tổng thể chú chó của bạn được <:p
Tks bạn! Mình sẽ đo chiều cao và cân nặng chính xác để ace đánh giá dùm.