• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mèo yêu quí của mình!!

Rawick_bolobala

Hôm nay giới thiệu với mọi người em mèo nhà em

Tên: Mọt
Đực (Không hiểu sao 2 tháng đầu cứ đinh ninh em ý là cái cơ đấy)

Sau đây là một solo ảnh của Mọt ( ảnh hơi nhiều :p)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tại sao? Một chú mèo xinh như thế này mà lại bị ốm ư.................................?

Mèo con cũng như đứa trẻ, bạn ạ. Hãy yêu nó như yêu đứa con của mình.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi em meo này giống em meo sáng nay Neko gặp ở tiệm quần áo quá, em thật đáng yêu! Thế giờ em bị ốm hay sao mà nằm bẹp thùng hả bạn?

mai_meo

Member
Em mèo này nhìn mặt trông cứ nghịch nghịch ý nhỉ. Mà nằm xẹp lép như con tép trong thùng là sao hả bạn ???

Phu Dung

Moderator
Ảnh em Mọt (phần cuối)

Vẫn còn nữa nè! Nhiều ghê chưa!

Đây là mấy cái ảnh hồi trước, chứ bây giờ Mọt nằm dẹp lép như con tép trong thùng rồi :(

Rawick vui lòng post tối đa 4 ảnh một lần thôi, nhất là những ảnh có kích thước lớn. Nên dùng Postimage để thu gọn ảnh nhé! Phù Dung

"Nằm dẹp lép trong thùng" chắc là không phải em ấy die rồi chứ bạn.Trông em ấy xinh xắn thế kia mà bị làm sao thì tội lắm

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
"Nằm dẹp lép trong thùng" chắc là không phải em ấy die rồi chứ bạn.Trông em ấy xinh xắn thế kia mà bị làm sao thì tội lắm
Đừng nói xui xẻo bạn ơi >.<. Em ý chỉ bị ốm thôi mà. Chúc em mong khỏi bệnh rồi bạn lại post ảnh em tiếp nhe!

Nếu có ai hỏi chúng ta rằng tại sao lại thích mèo? Câu trả lời sẽ là "Chẳng rõ!" ! Tất cả mọi sự vật, hiện tượng trên đời này đều có lý do của nó cả. Thế nhưng bao nhiêu người thích mèo đều không biết lý do thích là gì. Đúng hơn có lẽ là chưa bao giờ tự đặt ra cau hỏi như thế. Tuy nhiên hiện tại ta đang chú tâm vào để tìm hiểu đây, kết cục vẫn "chẳng rõ". Tóm lại chúng ta chỉ cần biết là thích không quan tâm là vì sao, chỉ cần như vậy mà thôi. Bởi vì thích cho nên nhìn thấy bức ảnh nào cũng đẹp, mèo nào post ảnh lên cũng đáng yêu, chỉ muốn vuốt ve, muốn cắn, muốn cưng, muốn nựng thậm chí như tôi còn tham lam hơn muốn có cả chúng nữa. Những chú mèo con có sức mạnh khiến bạn không thể nào phản kháng lại được việc chiều chuộng chúng. Khi chúng bị ốm khiến chúng ta thật lo lắng. Có ai đó nói chúng giống như trẻ con nhỉ! Đúng như thế đó, đứa trẻ nhỏ chẳng biết phải mô tả cơn đau, hay triệu chứng của chúng đang gặp khiến chúng ta không biết đâu mà lần. Mèo cũng thế, chúng ta không hiểu tiếng mèo. Với những con mèo lớn thì chúng có một vài kinh nghiệm tự chữa bệnh ^^, hoặc ít ra sức hồi phục của chúng mạnh mẽ hơn. Mèo con thì khác, chúng khoẻ vui đùa nhưng sức đề kháng không mạnh. Mọt cố gắng lên! Chẳng hiểu cái lục lạc kia là do chú chuột nào đeo cho nhỉ ^^ !

Rawick_bolobala

Cám ơn các bạn đã quan tâm tới em Mọt của mình, nhưng em ấy vừa mới chết lúc 9h5' xong, khổ thân , chết được một lúc còn hộc máu ra nữa :( Bây giờ em ý đang yên nghỉ dưới gốc khế rồi. Mong rằng là ở một nơi nào đó Mọt vẫn biết là mọi người vẫn luôn nhớ đến Mọt. :x

love_cooker

Khổ thân quá! Bạn đừng buồn nữa. Mà nói vậy bây h mình cũng thấy thương mèo nhà mình,mới phát hiện là bị ghẻ ko biết có sao ko nữa???????!!!!!:(Một lần nữa chia buồn cùng bạn

cafecongchua

xin chia buồn cùng bạn. Trước mình cũng có 1 em mèo nhưng đã bị bệnh chẩn đoán ung thư tử cung, nên đã mất gần 2 năm rồi. Bé mèo còn dợi mình đi học về mới trút hơi thở cuối cùng trên tay mình. Buồn lắm bạn ạh. Giờ mình cũng chưa quên em nó được. Nhỉn hình nhớ lắm

Hic hic , mong cho Mọt nhà bác gặp Mít con nhà em trên thiên đường cho vui vẻ , đỡ cô đơn !

Xin chia buồn cùng bạn,miu nhà mình cũng đã ra đi dc 5 năm rồi nhưng mình vẫn yêu em nó lắm.Bạn đừng buồn nữa,Mọt thật là hạnh phúc vì dc bạn quan tâm chăm sóc.

mèo con mèo con, đáng iu quá!
hôm bữa có thằng cha phát biểu trên trang 5s vầy nè" thời buổi này mà ai còn nuôi mèo làm gì. nếu VN cho phép thì nó nuôi cọp thích hơn......."

trời ơi, mình ko đọc đến cuối. tội nghiệp và đau lòng quá đi mất. sao nhìn em ấy xinh xắn và khoẻ mạnh thế kia mà? nhìn em ấy giống chú mèo Khoai, đã đi mất của mình. nhớ thương vô cùng. xin chia buồn. bé Mọt yên nghỉ nhé. tất cả đều yêu em hết.

nhìn hình thương ứa nước mắt luôn nè. mình nhớ mấy em mèo đã ra đi của mình quá.