• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em là thành viên mới tinh ạ!

gotathuha

Đây là ảnh hồi bé mới về nhà em, béo ú, tròn lẳn xinh lắm ạ

Đây cũng vẫn trong serie ảnh mới về ạ

trông em mèo nhà bác xinh quá nhưng có vẻ rất quậy , ko biết em ý giới tính gì nhỉ ?

docoi24t2

Member
. Em mèo nhà bạn khi nghịch dây trông mèo ta cũng khoái lắm. Mình hỏi nè, con mèo nhà cậu mua ở đâu vậy?, nó nặng bao nhiêu cân?

gotathuha

- em nuôi nó từ giữa năm 2007, tầm tháng 6
- nó hư lắm, em không cho nó ăn (vì nó chỉ thích đồ ngon thôi, gà nó không tự ăn được, toàn phải gỡ thịt ra cho nó ăn, còn không thì nó nghịch kiểu như mèo nghịch chuột ý) thế là nó cắn (nhẹ thôi) vào chân em.
nếu ai làm gì không vừa ý nó là nó đợp luôn (em nghĩ vì nó ko nói được nên nó làm thế). Nó là con đực, nhà em cho nó mất đời giai rồi, nhưng mà nó vấn nghịch, vì lúc nhà em làm nó mất đời giai, nó chưa biết gì, nó cũng chưa được đi đâu. Nên bây giờ nó vẫn tưng tửng ý ạ
- con mèo nhà em hộ khẩu ở 2B Khâm Thiên, nó bây giờ chắc phải được 4 kg đấy ạ
em cũng yêu nó lắm, nhưng mà nó không cho bế, cứ bế nó được một tí, nó lại tìm tay em để cắn
nói chung con này phải gọi là tiểu thư chứ không thể gọi là thái giám được

tina90

Member
Xinh kinh khủng ý nhìn yêu quá bạn ạ:love struck:.Nhà bạn ở khâm thiên thì gần quá>:D<.Hôm nào cho em ý đi off cho mọi người chiêm ngưỡng với nhé:wel::wel::wel:

ashita

Dịch giả Vietpet
xinh quá ^^ bạn nhớ chải lông thường xuyên cho nó. nhưng mà nhìn bị xích thế kia trông tội tội :|

mai_meo

Member
Trông mèo nhà bạn xinh nhỉ, mà sao hay thế ? GIữ đc cả ảnh của em nó hồi bé cơ đấy :)

docoi24t2

Member
Nhìn em mèo này chắc cũng tỏ vẻ một dáng điệu của con mèo xù ta đây:cool::cool::cool:. Lại còn cầm dây nghịch ngợm nữa chứ.:blusshing::blusshing:. Trông em mèo này mới đáng yêu làm saoDog EyeDog EyeDog Eye.

helawiki

Member
^^ thế là Liu béo của mình có đồng minh rồi :d cái tính hay cắn với không cho bế là không thể lẫn vào đâu được :D bạn nuôi em nó từ khoảng tháng 6 năm ngoái à ^^ thế đến bi giờ chắc cũng xêm xêm tuổi với em Liu nhà mình ^^ em bé nhà bạn xinh quá cơ, thế em í là con trai hay con gái??