• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Có Vài Câu Hỏi Mong ACE Giải đáp giúp

Hungnamdinh

Member
em mới mua đc 1 em Xoáy 2 tháng nhưng sao con của em đến đêm nó Hú nghe ghê quá bác nào có cách chỉ cho em làm cho nó đỡ hú đi đc kô ạ và nó như kiểu bị nấm thì chữa = cái gì ạ

planet91

Member
bạn ra hiệu thuốc mua thuốc Dep trị ghẻ của người bôi đều hằng ngày là khỏi.và quan trọng là chưa khỏi thì chưa cho tắm nhé.k nó lây sang chỗ #. :)

bạn kiểm tra kỹ xem nó bị nấm hay ghẻ, nếu ghẻ tiêm 2 mũi ivermectin cách nhau 2 tuần là khỏi còn bị nấm tắm dầu tắm kết hợp bôi kedepha của người là khỏi. chúc chú cún bạn mau khỏi.

mr.hayate

Member
bạn kiểm tra kỹ xem nó bị nấm hay ghẻ, nếu ghẻ tiêm 2 mũi ivermectin cách nhau 2 tuần là khỏi còn bị nấm tắm dầu tắm kết hợp bôi kedepha của người là khỏi. chúc chú cún bạn mau khỏi.
Chích cho cun đi bạn. Chó mình lúc 2 tháng tuổi cũng vậy, bị nặng ghẻ nặng đến sưng khớpp chân luôn. Tắm nắng chó thương xuyên. Chó hú cho nó ngủ chung phòng vài hôm xem có hú Kh? Nó cảm thấy buồn và cô đơn đó

Hungnamdinh

Member
Thank ACE còn ai cho mình xin ý kiến về chữa Nấm kô ạ em nó chỉ bị tí ti thôi ạ nên em muốn chữa luôn cho em nó rứt điểm thôi ạ

cuteo8888

Vietpet sponsor
nếu chó bạn bị nhẹ thì có thể tắm cho bé hằng ngày bằng nước chè xanh bỏ 1 ít muối vào tắm xong phơi nằng em nó sẽ khỏi %-( chúc bạn thành công :-*

Hungnamdinh

Member
nếu chó bạn bị nhẹ thì có thể tắm cho bé hằng ngày bằng nước chè xanh bỏ 1 ít muối vào tắm xong phơi nằng em nó sẽ khỏi %-( chúc bạn thành công :-*
Em cún chỉ bị tí như đầu móng tay thôi ạ nhưng em nó mới đc có 2th 1 tí thì sao mà đã tắm đc ạ

Xoáy.Hn

* bị nấm thì bạn mua trangala bôi cho nó (chó của mình lúc bắt về cũng bị thế) ... sau khoảng nửa tháng đến 1 tháng nó thay lông là tự hết ý mà ... Chó của mình lúc mang về vợ mình cứ bảo là vác chó ghẻ về mới đau.. =))
* Còn vấn đề nó hú thì bạn ra mua cho nó cái rọ mõm... đến đêm thì rọ vào thôi... đêm ngủ đỡ khó chịu bạn ạ... Chó nhỏ mới bắt về nó hay hú vs ăng ẳng cả đêm ý

Hungnamdinh

Member
* bị nấm thì bạn mua trangala bôi cho nó (chó của mình lúc bắt về cũng bị thế) ... sau khoảng nửa tháng đến 1 tháng nó thay lông là tự hết ý mà ... Chó của mình lúc mang về vợ mình cứ bảo là vác chó ghẻ về mới đau.. =))
* Còn vấn đề nó hú thì bạn ra mua cho nó cái rọ mõm... đến đêm thì rọ vào thôi... đêm ngủ đỡ khó chịu bạn ạ... Chó nhỏ mới bắt về nó hay hú vs ăng ẳng cả đêm ý
Vâng chó nhà mình nuôi bây h đc 6 ngày thì hết hú rồi ^^ còn thay lông thì kô biết như nào :D nhưng dù sao thì cũng thank bác đã giúp mình :D