• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

doberman cái 8 tháng tuổi.

em mua nó từ đàn của anh trí vũng tàu. tới tuổi này mà vẫn thấy nó phát triễn nữa (tốc đổ rất nhanh) em tưởng tới thời điểm này chậm lại chứ.

mình cho ăn đầy đủ lắm, ngày ăn 4 bửa cháo có thịt nửa mà không hiểu sao thấy nó ốm vậy nữa.

Lớn rồi ai cho ăn cháo , ăn cháo thì dễ đói lắm không như ăn cớmn , tốt nhất ăn cơm vào buôi trưa ( nên ăn nhiều ) chiều ăn cám cho đở ngán , khi ăn xong thì thưởng em nó 1 khúc xương cho gặm ^^ , tụi này cần chế độ tập luyện vì thề đi kèm theo vẫn là dinh dưỡng thức ăn

dungseven

Member
hic hic muốn chó nhìn ngầu ngầu tham khảo anh dobermanhn ý anh ý chuyên cho chó ăn cổ gà sống nhìn béo tốt mập mạp lắm đó

Nuiđa

Member
mình cho ăn đầy đủ lắm, ngày ăn 4 bửa cháo có thịt nửa mà không hiểu sao thấy nó ốm vậy nữa.
Tại sao 8 tháng rồi mà còn cho ăn cháo nhỉ.... Bạn chuyển sang cho ăn cơm và thức ăn tươi đi ! Mà bạn đã xổ giun cho nó lần nào chưa ?

tại sáng nào cũng nấu cháu chó hết, chứ nấu cơm thì mất công lắm. mà cháo thì cháo đặt chứ không lỏng, mà thịt nhiều lắm, chó nhà em sổ gium 1 tháng 1 lần (mới áp dụng 2 tháng) cho nó ăn thịt tươi tốn quá nên không mua.

langtu_7878

Bạn có thể cho mình số đt? Mình muốn hỏi thăm về trại chó của bạn.Thanks!

Jackie

Member
Dob nó thanh mảnh vậy đó, k fải gày đâu, jờ nso phát triển khung xương tốt là đựoc

con của mình là cái, mua của anh trí ở vũng tàu, con bạn đẹp không cho mình và anh em xem hình với. nếu được mình với bạn làm xui luôn. hehe

highback

Member
Em nghĩ là tại vì dob nhà anh là cái nên thân hình mảnh khảnh nó sẽ không có bắp thịt như là chó đực đâu. Con dob đực nhà em khi nó 6 tháng tuổi là đã to hơn dob của anh rồi. Em nghĩ anh nên cho nó ăn thêm thịt để cho em nó có thêm chất đạm để phát triện tốt.

uh, mình cũng nghĩ vậy, mình thấy vài con đực nó to hơn hẳn con cái khoản 7/10, do kinh tế khó khăn nên mình chỉ cho nó ăn cháo đặt với phổi bò thôi, thỉnh thoản mới cho ăn xíphách heo và gà cho em 1 tuần 2 lần (mõi lần 2 kg). tại trong hình thấy em nó vậy, chứ ở ngoài nhìn là mê liền

highback

Member
uh, mình cũng nghĩ vậy, mình thấy vài con đực nó to hơn hẳn con cái khoản 7/10, do kinh tế khó khăn nên mình chỉ cho nó ăn cháo đặt với phổi bò thôi, thỉnh thoản mới cho ăn xíphách heo và gà cho em 1 tuần 2 lần (mõi lần 2 kg). tại trong hình thấy em nó vậy, chứ ở ngoài nhìn là mê liền
Em nghĩ anh nên cho dob nhà anh ăn cơm thường xuyên thì tốt nhất. Dob nhà em thì em tập ăn nhiếu món lắm hạt khô, bánh mì... Đặt biệt là món cơm không :D. Làm dậy thì dòi dào chất bổ và vitamin. Ah, nếu được thì anh dắt đi khám tổng quát khi em nó được 1 tuổi và nhớ sổ lải mỗi năm. Anh đừng lo, dob nhà anh bây giờ là đang tăng chiều cao, sau 1 tuổi thì anh sẽ thấy nó nỡ nang. Nếu anh muốn chạy bộ thì dắt dob anh di theo nha. Rất tốt cho sức khoẻ cả 2.

mấy hôm nay, buồn quá vì một em rot cai không đâu thai, em mới bắt một em đốm về nữa. anh khi nao xuống thi alo cho em nha. 0908727535 thứ 7 và chủ nhãt em ở nhà.

Chào bạn Nghĩa,mình cũng có 1 em dob đực mua của anh Trí đây, là anh em với con bạn đấy, công nhận 2 anh em giống nhau quá:D. Con mình hiện nay được 9 tháng rưỡi cao khoảng 64cm nặng 26kg(hơi bị nhẹ).Hình của em nó đây

Các bạn thấy dob Viet Nam mà lổ tai như vầy, đầu thủ như kia có được kg???:D=))

Con này anh em với con nhà bạn nè. Dob 9.5 tháng,26kg,cao 64cm.

Các bác thấy Doob Viet Nam mà tai và đầu thủ như thế này có đc kg??:D=))