• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dinh dưỡng cho mèo

trangtiton95

Bài này thực sự là em muốn hỏi các bác về vấn đề ăn uống của 2 bé nhà em. Nhà em có 2 bé, 1 tam thể và 1 nhị thể trắng- vàng, 2 bé đều là cái và đang ở tháng thứ 5 rồi. Em nhận nuôi 2 đứa từ khi chúng 2 tháng, em nhận bé tam thể trước. Bé tam thể ở nhà cũ đã được cho ăn hạt khô nên về nhà em nó cũng chỉ ăn hạt khô thỉnh thoảng mới ăn thịt ( ăn chịu ăn vs cơm). Bé nhị thể lúc về có ăn cơm vs thịt nhưng sau thế nào lại chỉ ăn hạt, rất ít khi ăn thịt. Dạo này thấy chúng nó hơi gầy, em cũng đang có vấn đề về tiền bạc nên muốn đào tạo chúng nó ăn cơm vs thịt. :(
1. tiết kiệm chi tiêu.
2. thức ăn dinh dưỡng cho 2 bé.
Nhưng chúng nó lại lười ăn quá ạ, có hôm bỏ bữa tận 2 hôm, em xót lại phải cho ăn hạt :((. Các bác tư vấn cho em với ạ :(:)(:)((