• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dinh dưỡng cho chó con

duclinh87

Member
các anh chị cho em hỏi Bulldog nhà em đc 3 tháng tuổi rồi bây h cho nó ăn thức ăn cho chó đc ko ạ (loại thức ăn viên).em di hoc cả ngày ko có nhiều thời gian mà bây h mỗi lần cho bull ăn em toàn phải nhá cơm cho nó.mấy lần thử để nó ăn ko cần nhá toàn bị nghẹn trông rất tội nghiệp:(. Anh chị giúp em xem loại thưc ăn nào là thích hợp cho bulldog tầm 3 tháng tuổi với

HEN MAM

các anh chị cho em hỏi Bulldog nhà em đc 3 tháng tuổi rồi bây h cho nó ăn thức ăn cho chó đc ko ạ (loại thức ăn viên).em di hoc cả ngày ko có nhiều thời gian mà bây h mỗi lần cho bull ăn em toàn phải nhá cơm cho nó.mấy lần thử để nó ăn ko cần nhá toàn bị nghẹn trông rất tội nghiệp:(. Anh chị giúp em xem loại thưc ăn nào là thích hợp cho bulldog tầm 3 tháng tuổi với
Chó của bạn là loại chó medium size (có thể trọng từ 11-26kg khi trưởng thành), chú ấy đã được 3 tháng tuổi thì em có thể tập cho ăn thức ăn viên công nghiệp được rồi.
- Nếu bạn cho ăn thức ăn Royal canin (của Pháp) thì em cho ăn loại Medium junior, một ngày khoảng 150-200g (chia làm 3 lần ăn) là đủ nhu cầu dinh dưỡng của chú bull ấy rồi.
- Nếu bạn cho ăn thức ăn của pedegree, CP hay ANF thì cũng có loại dành cho chó con chung chung chứ không phân theo size như Royal canin, về lượng ăn thì em tham khảo hướng dẫn của từng hãng.
ĐIỀU QUAN TRỌNG khi cho ăn thức ăn công nghiệp là phải luôn luôn đảm bảo đủ nước cho chó uống mọi lúc vì thức ăn công nghiệp là thức ăn khô, chó ăn vào nếu không cung cấp đủ nước để cho quá trình tiêu hoá diễn ra dễ dàng thì lâu ngày dài tháng nước tiểu của chó lúc nào cũng cô đặc (phải dành nước cho tiêu hoá) hậu quả tất yếu là con chó ấy sẽ bị sạn bàng quang hoặc sạn thận.
Vài điều trao đổi cùng bạn để việc nuôi kiki bằng thức ăn công nghiệp được tốt hơn.!!!:):):)

quietkhanh

chó nhà tôi mới đẻ được 2 tuần rồi, đàn con lai với Bec, lũ con được khoảng 30cm, bắt đầu biết đi rồi, giờ tôi cho nó uống thêm sữa ngoài được chưa nhỉ? Anh em nào biết việc này thì chỉ tôi nhé. Thanks. À mà anh em nào có nhu cầu thì đợi bọn nó cứng cứng là tôi cho đi ở luôn, bọn nhỏ trộm vía rất kháu khỉnh.

chó nhà tôi mới đẻ được 2 tuần rồi, đàn con lai với Bec, lũ con được khoảng 30cm, bắt đầu biết đi rồi, giờ tôi cho nó uống thêm sữa ngoài được chưa nhỉ? Anh em nào biết việc này thì chỉ tôi nhé. Thanks. À mà anh em nào có nhu cầu thì đợi bọn nó cứng cứng là tôi cho đi ở luôn, bọn nhỏ trộm vía rất kháu khỉnh.
Chào bạn QuyetKhanh.
Thời điểm này bạn cho cún nhà bạn ăn thêm sữa ngoài là đc rồi,bạn nhớ mua loại sữa dùng cho trẻ từ 0 đến 6 tháng tuổi có tăng cường khả năng miễn dịch,cho cún nhà bạn.Chúc cho cún nhà bạn hay ăn,mau lớn.

Từ bây giờ cho đến khi cún nhà bạn cứng cứng cũng phải mất 4 đến 6 tuần nữa bạn ạ,thời gian còn thoải mái,để bạn chuyển qua BOX mua bán,rao vặt.Lúc đó thành viên nào có nhu cầu thì bạn cho cún nhà bạn đi ở luôn vẫn chưa muộn.

Chúc vui.

quietkhanh

Chào bạn QuyetKhanh.
Thời điểm này bạn cho cún nhà bạn ăn thêm sữa ngoài là đc rồi,bạn nhớ mua loại sữa dùng cho trẻ từ 0 đến 6 tháng tuổi có tăng cường khả năng miễn dịch,cho cún nhà bạn.Chúc cho cún nhà bạn hay ăn,mau lớn.

Từ bây giờ cho đến khi cún nhà bạn cứng cứng cũng phải mất 4 đến 6 tuần nữa bạn ạ,thời gian còn thoải mái,để bạn chuyển qua BOX mua bán,rao vặt.Lúc đó thành viên nào có nhu cầu thì bạn cho cún nhà bạn đi ở luôn vẫn chưa muộn.

Chúc vui.
ok, thanks bạn HUNGTRUNGYEN nhé. bọn nó bắt đầu ra ngửi bát cơm của con mẹ rồi, ngày mai tôi bắt đầu fa sữa cho chúng uống thêm thôi. Con mẹ toàn trốn con, chắc mệt và ít sữa.:)