• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dachshund kí sự bằng hình ảnh

trung2t3c

Active Member
Cũng chẳng mấy nghiên cứu kĩ về dòng này , tuy nhiên vì tình cờ sở hữu vài e LX nên cũng lò mò tìm hiểu về giống này. Mặc dù đã biết vài sơ lược về LX (qua những người nuôi chó ở VN, qua bản tiêu chuẩn ở VP, tuy nhiên sau khi tìm hiểu trên net bản thân cũng bất ngờ về sự đa dạng về màu săc lông, muôn hình vạn trạng kiểu lông ( soăn, thẳng, xù....) nên post vài tấm chia sẻ với các fan hâm mộ dòng chó này....
Tất cả những hình mình post ở đây đều lấy từ những nguồn uy tính, từ các trại nổi tiếng cũng như có 1 số con Champion (nên mọi người an tâm về độ thuần chủng nhé). Tất cả hình ảnh đều là dòng mini

trung2t3c

Active Member
"BAILEY" CH. Packer's Harlequin Queen ML CD, RE, MX MXJ

Ch Sandar's Scout MSD
WD BOW- NMDC National 2009

CH Romandachs Son Of The Wave MWP
Award of Merit DCA Nationals 2006

Can. CH. Brandachs Ice Man MLDD
Group three all breed show

trung2t3c

Active Member
Ch. Barbemac Smoke 'N Mirrorz ML

AKC/CKC/IKC CH Patrick Michale O'Mally ML

Am/Can Ch. Criscross My Perogative MS
Group 4th Lower Mainland Dog Fanciers

CH. EJ's Speedracer mw
WPDC Specialty Show

trung2t3c

Active Member
Mình xin dừng ở đây , nếu có hình mới các bạn post tiếp nhé

s/p: nói tóm lại là ngỡ ngàng và bất ngờ vì đa số những con ở trên mà đưa cho mình vào thời gian trước chắc mình từ chối khéo vì cho rằng chó.......lai
Thật là còn rất nhiều vấn đề phải học về....chó :D

trung2t3c

Active Member
chỉ là dịp tình cờ e sở hữu vài con LX, thấy chúng cũng hay hay.
Đúng là e có bầy baby LX nhưng "gải quyết" hết rồi, và đang chờ bầy th2 dự sanh vào khaorng 20/04 này :D :D :D

Rot , bull nuôi hoài chẳng thấy đẻ nên đành vui vẻ tạm thời với mấy bầy LX vây :D :D :D

thuan81

Active Member
mình cũng đang mê lạp xưởng nè!mà em lạp xưởng mình chỉ sinh một bé duy nhất thôi!mình đang mê mấy em mini màu sochola va màu vàng sậm ,mai mốt bạn bạn cho mình đăng kí môt bé nha!:D

Daki_mini

những chú LX này thật đẹp, ước gì mình có được 1 chú LX lông dại nhỉ. Mình cũng có 1 cặp LX đó, đều màu vàng da bò.

King of bulls

Vietpet sponsor
Chú chơi lạp xưởng chuyên nghiệp luôn đi. Chơi hàng dữ nha, tôi ủng hộ chú.

Thân chào,

trung2t3c

Active Member
Chú chơi lạp xưởng chuyên nghiệp luôn đi. Chơi hàng dữ nha, tôi ủng hộ chú.

Thân chào,
chú đùa tôi chắc, cái loại lông dài ở VN ko có, lại kén người chơi, giá chó thuần chủng (4-6 tháng) tầm 800-1000 euro/ con chưa làm giấy tờ chưa ship.........hỏi chơi đã thấy choáng chứ đừng nói là mua về