• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Da chó bị vẩy gầu.

Tin vui cho các bạn có chó đang bị gầu toàn thân !

Chó nhà mình bị gầu toàn thân có chổ dính cứng vào da ,cả tháng tắm niroral trị gầu không khỏi , bác sỉ thú y khuyên cạo hết lông mới tiến hành trị gầu ....

Tình cờ mình thấy Pet Mart ở 206 Kim Mã có bán thuốc SALOGE chống vảy gàu ... mình xịt lên những chổ bị gầu cho cún để vài phút

Thật kỳ diệu không còn 1 vết tích của gầu ,da lông bóng mướt như chưa hề bị gầu , nay thông tin này cho các bạn nào đang đang nhức đầu về vấn đề này được vui ....Chỉ 1 lần duy nhất , hôm nay là ngày thứ 2 sau khi áp dụng không hề thấy hiện tượng gầu tái phát . Chúc các bạn một ngày mới vui vẻ !

Các bạn xem sản phẩm tại đây nhé: http://www.petmart.vn/shop/thuoc-xit-tri-vay-gau-di-ung-cho-cho-meo-saloge-all-purpose-spray-plus

Một thông tin thật là bổ ích về bệnh ngoài da của chó.
Hôm nay là ngày thứ 3 , mình vừa tắm lại lần nửa bằng Niroral trị gầu , lông vẫn bóng mướt và đen giống như thoa 1 lớp dầu bóng ( trước đây hơi nâu ) ,rờ tay vuốt em nó thật là mịn màng không hề có dính 1 tí dầu nào cả , liệu cách này có giúp ích cho các bạn dẫn chó đi off hoặc đi show không ? Các bạn hảy thử xem ! Chúc vui vẻ !

honghai

bạn ỏi! gàu như thế có bị rụng lông không?chó nhà mình bị rụng lông nhìêu lắm,khi dùng tay cạo vào chổ da đó thấy gàu bột chứ không phải vảy gàu.không biết thử theo cách của bạn có dược không nhỉ?.

bạn ỏi! gàu như thế có bị rụng lông không?chó nhà mình bị rụng lông nhìêu lắm,khi dùng tay cạo vào chổ da đó thấy gàu bột chứ không phải vảy gàu.không biết thử theo cách của bạn có dược không nhỉ?.
Lúc mình mua về là em nó đã bị rồi ,kèm theo rụng lông từng mảng tròn nhiều chổ , gầu đương nhiên là cạo ra bột rồi bạn cứ tìm mua và sử dụng đây là dầu dùng cho trẻ sơ sinh chỉ có lợi chư không có hại . Chúc bạn thành công !
PS : hôm nay là ngày thứ tư rồi , kết quả không tin được , trước khi dùng có lúc mình tính trả chú chó lại cho người bán đấy bạn ạ !

Cún nhà mình cũng có hiện tượng như thế này mình chưa tìm ra giải pháp gì chữa cho cún
Cún nhà mình là PQ nó lại bị đúng chỗ xoáy ko biết dùng song có mọc được lại lông ko mình đang rất lo lắng về vấn đề mọc lại lông
cho mình hỏi thêm là ra hàng thuốc bt hỏi mua loại nironal hay là jonson baby vậy các bác

quá có lý, hay quá bác LocTho Vang ơi! nhưng mà em còn thắc mắc nhỏ muốn hỏi lả loại Johnson baby oil có Aloe Vera và Vitamin D khi mình mua phân biệt với loại ko có như thế nào bác nhỉ?
Cảm ơn bác đã có một sáng kiến r61t hay về trị bệnh gầu cho chó... Rott của em đang bị đợi đúng 2 tháng sẽ làm theo lời bác :D

loving_u

cho mình hỏi gàu là như thế nào !? Giống con người hả bạn !?
Em chihuahua nhà mình được 2tháng rưỡi , thời kì thay lông , mình thấy da em nó bị giống kiểu *** trâu của em bé .
Thấy nó ngứa với rụng lông từng mảng , vậy sử dụng cách của bạn trị được không !?

yeucho89

Member
cho mình hỏi gàu là như thế nào !? Giống con người hả bạn !?
Em chihuahua nhà mình được 2tháng rưỡi , thời kì thay lông , mình thấy da em nó bị giống kiểu *** trâu của em bé .
Thấy nó ngứa với rụng lông từng mảng , vậy sử dụng cách của bạn trị được không !?
gàu giống hệt của người luôn đấy,đại loại là Johson rất lành,nhẹ dịu với mắt,bạn cứ dùng theo hướng dẫn của anh locthovang chắc chắn có kết quả.

trangphuong

Active Member
Sau mấy ngày điều trị bằng gohnson's baby hiện tại cháu nó vẫn ok trứ? Không còn dấu hiệu của gầu, và vẩy trắng? Túm lại hầu như các loại bệnh thông thường của chó thì dùng 80-90% thuốc của người trị là khỏi? Các bác cứ thế mà điều trị.
Thân!

becool

Member
Dùng baby oil cũng được, nhưng mình thấy không hiệu quả bằng oat meal - cái này ở VN không có :(

Sau mấy ngày điều trị bằng gohnson's baby hiện tại cháu nó vẫn ok trứ? Không còn dấu hiệu của gầu, và vẩy trắng? Túm lại hầu như các loại bệnh thông thường của chó thì dùng 80-90% thuốc của người trị là khỏi? Các bác cứ thế mà điều trị.
Thân!

Về mặt lý thuyết, các chất hấp thu qua đường ăn uống ngay trong cơ thể chó giúp chó khỏe mạnh là tốt nhất. Ví dụ như mụn trứng cá ở người, người có vấn đề trong cơ thể mới bị mụn vậy. Nhưng mà lý thuyết là vậy, có cả ngàn lý do vì sao chó bị gàu hay người bị mụn nên chúng ta phải nhờ đến mỹ phẩm.
Thuốc của người, hay mỹ phẩm (baby oil) dùng được cho người đa số có tác dụng với chó vì đã được thử nghiệm trên động vật. Dĩ nhiên, có ngoại lê với các loại chưa được thử, hoặc những lọai vốn không an tòan cho chó như aspirin hay paracetamol.

phamhuyhoang

Active Member
em cũng đang băn khoăn về vấn đến vảy gàu này thì anh Dũng lại có bài viết ^_^em thử bôi baby oil dưỡng ẩm thế mà cũng cải thiện rất nhiều anh ạ ^_^cảm ơn anh nhiều nha ^_^

Mr.Pli

2 cún nhà mình cũng bị vẩy gầu nhưng chỉ bị phần đầu, vì phần thân mình tắm cho 2 cô cậu băng fay nên hoàn toàn hết. nhưng phần đầu mình không tắm được thế dùng Johson vào phần đầu có được không các bạn.

kukumalu753

oa..thật là đơn thuốc hay..dachshund nhà mình cũng bị thế nhưng mình chịu khó tắm cho em nó bằng nước chè xanh từ năm ngoái tới giờ vẫn chưa khỏi hẳn (chỉ đỡ nhiều gàu thôi), mình sẽ dùng thử phương thuốc này, cảm ơn nhé.

lebahiep

đối với chó của bnạn bạn nên ngoài điều trị bằng thuốc trị nấm: Niroral, Ketoconazole,Miconazol nitrate, ...
bạn cần phải bổ xung cho chó ăn các khoáng vi lượng như: Se, Zn và vitamine A, E... bởi chúng cần cho sự toàn vẹn của da và chóng tái rtạo da
ngoài ra bạn cũng phải thường xuyên theo dõi tránh tái nhiễm

shany_h

Member
Em cocker nhà mình bị gàu từ hồi mới bắt về được 3tuần nay rồi, mình mua shampoo của chó loại phòng và trị nấm da,.... tắm cho em nó nhưng đến ngày hôm sau là thấy gàu xuất hiện. Mình sẽ thử cách của bạn xem sao. Ah tiện mình hỏi thêm là johnson baby do mua ở siêu thị hả? bôi lên có cần lau lại bằng nước sạch không?
Thanks bạn!

nguyen thanh an

hix em cún nhật mình cũng đang bị, vảy gàu nhìu và bị rụng lông. mõm bị rụng thành đường lun. bi zờ làm sao đây pro. johnson baby mak bạn nói giá hơn 200k. có loại nào rẻ hơn không bạn.