• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dạy chó ta giữ nhà

hoang vu

Cháu mới nuôi một con chó ta 3 tháng tuổi
Các bác cho cháu hỏi làm thế nào để dạy chó giữ nhà, cảnh giác sủa người lạ ạ, vì nhà cháu đang sửa thợ xây ra vào thường xuyên, cháu sợ nó quen với việc có người lạ vào nhà rồi sau này lớn không giữ được nhà?
Cháu cảm ơn trước ạ

Sumonn

3 tháng thì thấy ai chả mừng. Cách xích lại rồi nhờ người lạ cầm chổi trêu em sợ ko hữu hiệu.

Kiendonganh

Độc long , nhị hổ, tam cẩu , tứ cùng .

Bạn đọc mấy câu trên chưa ? Bt chó ta nếu muốn mua để canh nhà bạn nên lật cằm của nó lên và xem nó có bao nhiêu sợ râu dài , to mọc ra . Thường thường thì đa số là 3 . Như nhà mình thì toàn lọc mua 2 thôi . Chó nhà mình mua về dữ lắm . chỉ lúc cho ăn hoặc chó nhà đẻ thì còn đc vuốt ve nó . còn bình thường thì no never ^^ Còn loại 1 râu mình thề từ bé tới giờ đi lùng mà chưa gặp lấy 1 con nào cả @@