• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dạy chó dắt đi dạo như thế nào ..

jacky1206

Pé nhà e ở nhà rất quậy ... Nhưng mổi lần buộc dây dẫn đi dạo thì nó cứ nằm ì ngoài đừong cở nào củng k chịu đi ... E lôi nó vẫn k đi . . Ai có cách nào chỉ e với .

andyaus155

Active Member
Có nhiều cách lắm.

Cách 1: Bạn bế nó ra giữa đám đông nhiều chó, nó thấy mấy con to sợ sẽ ngồi im, bạn ngồi cách đó 1 đoạn gọi nó. Nó đang sợ, thấy chủ của mình sẽ chạy đến chỗ bạn ngay. Sau đó bạn đi chuyển lặp lại như thế

Cách 2: ..... cái này mình ko biết hướng dẫn qua mạng thế nào, bạn rảnh qua nhà mình hoặc hôm nào offline mình chỉ cho vậy

Nếu cho vận động ở trong nhà nhiều, có thể không cần dắt nó đi dạo. Bởi vì nó được tự do chạy tới chạy lui trong nhà cũng đủ lượng vận động rồi.
Có trường hợp chó đeo dây xích vào thì cảm thấy khó chịu, không chịu đi dạo, trong khi không có dây thì lại rất thoải mái tự nhiên. Tóm lại dây đeo và vòng cổ phải phù hợp với thể hình và tính cách của chó. bạn nên thử xem sao.
Chúc bạn thành công!