• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dạy chó đi wc vào bồn cầu

các bạn cho mình hỏi có ai huấn luyện chó tại nhà cho chó đi toa lét vào bồn cầu được không, con chó nhà bạn mình toàn leo lên bồn cầu đi như đúng rồi í mình thấy phục quá

Con Lợn Lòi

Active Member
các bạn cho mình hỏi có ai huấn luyện chó tại nhà cho chó đi toa lét vào bồn cầu được không, con chó nhà bạn mình toàn leo lên bồn cầu đi như đúng rồi í mình thấy phục quá
Tùy từng con đấy, trước đây nhà mình có mấy bé nuôi dưới nhà, nó cứ nhìn người đi rồi bắt trước thôi, chẳng phải dậy gì cả, tự nó vô nvs rồi chọn đúng lỗ cống và ....8->

Toni_black

Member
Cũng ko phải con nào cũng nhận đc việc này à bác?Con của em chỉ nhè giữa quán ăn là nó cong mông lên làm 1 bãi, mỗi lần như vậy ko biết xử lý nó ra làm sao!

nguyenducminh63

Active Member
Thực ra số con bắt chiếc tự làm được như vậy là rất ít mà phải qua dạy dỗ. Mình tập nhiều lần nhắc đi nhắc lại thì cún nó sẽ nhớ bài và thành phản xạ thôi.:)

Tùy từng con đấy, trước đây nhà mình có mấy bé nuôi dưới nhà, nó cứ nhìn người đi rồi bắt trước thôi, chẳng phải dậy gì cả, tự nó vô nvs rồi chọn đúng lỗ cống và ....8->

nhưng mà vấn đề là dạy thế nào hả bác? cứ thấy nó cong đuôi sắp đi ị thì bắt ngồi lên bệ xí à =.=

dragon82

Member
đi vệ sinh theo đúng chỗ chỉ có dạy bằng cách, căn giờ e nó chuẩn bị ị thì dẫn ra chỗ mình muốn thôi, nhiều lần nó sẽ quen, nghe ị được vào bôn cầu thì chắc chỉ có loại bồn cầu cũ có chỗ để chân thì may ra nó mới ị đc vào chứ nhỉ :))

dung_bth

Member
Không đâu bác ơi, có thể đi được cả trên bồn cầu loại mới luôn đó, không những thế mà sau khi đi còn biết gặt nước xả nữa đó bác, bác muốn kiểm tra có thể lên youtube gõ: how to train toilet your dog, hoặc dog uses toilet, sẽ thấy liền thôi, em cũng đang nhứt đầu tìm cách làm thế nào để cún nhà đi được trên bồn cầu nè (vì thường ra ngoài không ở nhà thường xuyên để dắt cún ra ngoài được nên phải dạy nó tự biết đi trong nhà vệ sinh chứ không thì có mà ngày nào cũng dọn):-w

aeiou

Trước tiên phải dạy nó mở cửa toilet đã nhỉ. Em cũng đang tập cho con fox nhà em cứ cho ăn xong nhốt vào toilet chờ ị xong mới cho ra ngoài nhưng có hôm nó nhịn luôn.

rubidium

Member
:-o nghe mà phục quá, không tin nổi, hì
mấy cún con nhà mình mà thấy dậy đi đúng giờ và đúng chỗ đã là cả vấn đề rùi, được thế mình đã mừng lắm í. chứ chưa giám nghĩ tới là biết đi vào bồn cầu rùi lại cả giật nước nữa chứ 8->. choáng

bosock1993

có khi nào lọt ở dưới luôn không zậy bác ??? Với cái đó hàng khủng rồi tập khổ cả 2 thôi

Ziny Yzma

Member
Em Pinscher nhà em hư đốn cực kì.Chuyên tè bậy!!!Làm sao cho nó ''nên người'' và ''đáp'' đúng chỗ đây?

Mit2011

Member
Mình sợ mèo khéo léo thì dạy vs vào bồn cầu dễ chứ chó sợ 1 vài lần trượt chân là không dám leo lên nữa..
Cái này cũng hay đấy chứ..
Hướng dẫn tự làm
http://www.youtube.com/watch?v=bkHg21wS_TE&feature=related
Giải pháp cho nhà chung cư
http://www.youtube.com/watch?v=XAo5PXD0cgg&feature=related
Luôn sạch sẽ
http://www.youtube.com/watch?v=Rowsy5o1gOQ&feature=related
...tất nhiên chó đi nhẹ thì hoàn hảo nhưng đi nặng thì vẫn phải dùng động cơ cơm để xử lý...

huongchau

Member
mình nghe dạy mèo chứ chưa nghe dạy cún:x cái này chắc là khó đây.có khi mang ra chỗ huấn luyện chó thuê thì có thể có người dạy được ý

bongbong

Chó nhà em thì tự tè vào lỗ cống, ko biết leo lên bồn cầu ah, tự nó đi vậy thôi, em chỉ dạy thời gian đầu = cách nhốt nó vào toilet mỗi sáng thôi. & cái toilet đó phải để riêng cho nó, có người đi vào đó là đến mấy hôm nó không vào nữa, toàn bậy ra nhà thôi!:-ss

thaiquoctoan

lam cach nao cho cun nghe loi

day la cun cua em nhung chu ko chiu nghe loi i thi i bay te thi te bay em noi co nao cun cua em ko nghe cac ban hay cho em mot loi khuyen nha va cho em biet cho cua em nhu vay la co the huan luyen chua va 1 dieu luu y nua em cho chu an com va tron voi thich hoac ca chu chi an thich hoac ca va com de lai chi khi doi chu moi an em cam on cac bac hay giup em :)):))>:D<>:D<o->[-O<[-O<[-O<[-O<