• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dù có đi bốn phương trời...

AQ101

Member
Cái bác này, chỉ có suy diễn linh tinh thôi. ^:)^ Bác không đọc kỹ câu "cô bảo Béo" hả? :)) Bác định chia rẽ nội bộ phải không? :angry: Hôm nào gặp, em sẽ cho bác biết tay. :p
Có chứ, nguyên văn nó thế này "Hôm nào rảnh rảnh cô bảo Béo, anh em mình gặp nhau nhé!" Viết như thế e là hơi khó hiểu phải diễn nôm nó như thế này:
"Hôm nào rảnh rảnh cô bảo Béo đi đâu đó(xem chó chẳng hạn), anh em mình gặp nhau nhé!" :)):)):))
Cái này không phải chia rẽ nội bộ mà gọi là làm trong sạch nội bộ, ơ mà chuyện nhà Béo sao lại gọi là nội bộ nhà chú là thế nào nhỉ?:)):)):))

kinkin

Chết thật. Bác vàng bạc sơ hở có tí mà đã bị cái anh chàng AQ của đồng chí Lỗ cả Tấn moi ra được. Xem ra bác nói chả lại được đâu. Em khuyên bác là hãy một lần coi mình là AQ xem!:D
To AQ: Em mà gọi đồng chí Lỗ cả Tấn nhà bác ra là không còn chuyện đi xem chó với mua cần câu đâu nhá! Thế nên bác nên biết thân biết phận mà giữ gìn ngôn ngữ vàng ngọc của mình, không kẻo lại phải suốt ngày ở nhà cho con bú thì khốn!

KimCuong

Active Member
To AQ: Thế nên bác nên biết thân biết phận mà giữ gìn ngôn ngữ vàng ngọc của mình, không kẻo lại phải suốt ngày ở nhà cho con bú thì khốn!
Ặc ặc, lão AQ mà ở nhà cho con *** thì sao nhỉ làng nước ơi? :)) :)) :))

@ kinkin: Cây ngay không bao giờ sợ chết đứng đâu cô ơi! :-bd

AQ101

Member
Ối giời ơi! Lại còn kèn thổi đôi nữa, định xúm vào chơi lão AQ à? Thế này hèn chi qua mặt thằng Béo một cái ....vù. Đấy chú xem bằng chứng đây "bác vàng bạc mới có sơ hở một tý". Anh hỏi khí không phải ở nhà vợ chú gọi chú bằng gì? có được gọi là vàng bạc không? cùng lắm thì anh anh, em em là hết nhỉ?
@LVP: tuần này lúc nào rảnh qua anh thanh lý cái hợp đồng thám tử tư nhé. Anh khuyến mãi cho mấy kiểu ảnh nữa!
@KC: Lại còn tranh thủ à ơi "cây ngay" với lại "cây thẳng" nữa chứ, ai mà biết cái cây nhà chú nó thế nào? Ngay với chả thẳng gì thì cũng chết nằm hết chú ạ.:))

Nghe giọng AQ sao mà buồn và cay cú thế nhỉ, không biết ở nhà, vợ bác còn gọi bác bằng hai từ thân thương" anh anh, em em" nữa không? Hay chuyển hết sang thành "thằng bố nó đâu rồi, lấy tã cho con mau..." Hehehe...Thế nên em khuyên bác chân thành là đừng nên lấy việc nhà mình ra áp dụng với mọi trường hợp. Bác cứ về nhà thanh lý cái hợp đồng thám tử tư của mình đi đã. Nói nhỏ với riêng AQ là nếu trong nhà xảy ra chuyện gì thì cứ đóng cửa ra đường bảo nhau, ai lại đem chuyện mình thuê thám tử tư với chụp ảnh ọt gì đó ra đây nói to thế. Thiên hạ người ta cười cho. Mà từ khi vợ bác sinh em bé xong, em thấy bác cứ bức xúc thế nào ấy? Nếu thấy trong người khó ở thì cứ đi khám xem thế nào, kẻo bệnh mà nặng thì khốn. Có khi lại không "chết nằm" được thì nguy quá bác ạ! Hehehe...

kinkin

Chết thật. Em xin lỗi bác AQ, bài trên là của em gửi, nhưng không để ý nên lấy nick của ông xã post bài. Chúc bác sớm lành bệnh để đỡ phải "Thuê thám tử" nhé! Hehehe...

KimCuong

Active Member
À hoá ra bây giờ tớ mới hiểu vì sau lão AQ lại bức xúc đến như thế. Suốt ngày phải ở nhà giặt tã giặt lót tối tăm mù mịt xây xẩm mặt mày, rồi lại còn phải cho con *** nữa thì việc thuê thám tư là chuyện đương nhiên không phải bàn rồi. Mình thì đang ở nhà đầu tắt mặt tối mà cái nửa của mình đi ra ngoài không biết thế nào và làm gì thì yên tâm làm sao được. Đến giờ em đã hiểu, thông cảm nhé AQ ơi! ^:)^ ^:)^ :)) :))

Tôi tưởng bị đánh, hay đè nén lâu mới sinh ra bức xúc... ai dè giặt tã cho con cũng sinh ra bệnh này. Cả ngày cặm cụi giặt và cho con bú nên thuê thám tử theo dõi vợ là đúng... Thôi cố lên bác AQ... Anh em chũng ta góp tay xoa dịu nỗi đau nào!

Ki_Nho

Moderator
Khổ thân anh AQ quá! 3 chọi 1, anh AQ đỡ sao nổi. Em đã khuyến cáo ruồi, vợ chồng béo ú đấy siêu nành hanh nỏ mỏ mà. :p :D

AQ101

Member
Thằng Béo đúng là có mắt không tròng, chim chuột ngay trước mặt mà cũng không biết gì. Thật uổng một đời chai! Nói vô tư thì chú KC trông trắng treo thư sinh hơn thằng Béo.

@KC: Hỏi nhỏ nhé! Hôm qua anh rủ Béo đi mua cần câu( có cô KN chứng kiến anh cầm chân Béo 2h đúng mới về) chú với KK đã hẹn hò gì chưa? Mai trả anh tiền xăng xe nhé!
@Kinho: Cô không phải lo đâu, anh chơi đòn hội đồng quen rồi, ba cái này đối với anh muỗi.

Chẹp! Rõ khổ, AQ nhà ta chắc vẫn còn ám ảnh vụ "thám tử" nên nhìn đâu cũng thấy toàn chim với chuột. À, mà lại còn ganh tị với những ai trắng trẻo, thư sinh mới chết chứ? ( xem ra vụ này là giống vụ "thằng râu quai nón" cũng nên). Nhắn anh vàng là nếu anh có chả may "trắng trẻo, thư sinh" như lời AQ nói thì đừng có dại mà lảng vảng ở trước nhà AQ, có ngày toi mạng thì khốn!
Mà sao dạo này AQ khổ thế nhỉ, đi đâu cũng chỉ đi được có 2 tiếng là phải về rồi, chả bù cho ngày xưa tung hoành ngang dọc là thế..."Than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu???!!!" Hic...

AQ101

Member
Chú Cương đâu rồi, cuối tuần không thấy đến trả anh tiền? Thằng Béo nó mới thò mặt ra mà đã sợ chạy rồi à? Nó đi tù cả ngày có gì mà sợ, đến hổ nhốt trong chuồng suốt ngày lúc thả ra còn đần nữa là người. Nghĩ cũng buồn cười có người định dùng lồng vàng để nhốt chim vàng ngờ đâu lồng vàng không nhốt được bướm vàng, may ra có lồng kim cương mới nhốt được bướm vàng :love struck:( câu này chú KC phải trả anh thêm 10usd đấy nhé).

Càng nghĩ càng thấy chú Cương này giỏi thật, chả cần nuôi làm gì, cứ đợi Võ Đại đi bán bánh là Tây Môn Khánh xông vào(mà lại con một không sợ Võ Tòng) . Cao thủ, cao thủ, không hổ danh là đệ nhất sát gái lục tỉnh Bắc Kỳ!!! :-bd:-bd:-bd
Đến bây giờ anh mới hiểu tại sao chú lại đăng ký hội câu cá VP tới tận số 136. Công nhận chú quá hiểu đối thủ, thằng béo say mồi thế là cắn câu. Chú không cần phải vội, tuần sau anh mua cho nó cái cần xong(bằng tiền của chú) một tuần nó đi 3 buổi từ chiều đến đêm !:nailbitting:

Nhầm hết chủ đề rùi... Đang nói về HN hay thế, tự nhiên ông AQ làm rối thêm... đề nghị bác AQ cho thêm thơ văn thôi, ko cần chọc nhau vậy nữa đâu.

KimCuong

Active Member
@ AQ101: Thôi, thôi anh ơi. Hị hị :praying: :praying: :praying: Em thua rồi, em thua rồi! ^:)^ ^:)^ ^:)^ Tạm dừng bác ạ. Hic, hic :(( :(( :((

AQ101

Member
Thôi vậy nhé, học mấy ông nhà báo này:
Đính chính: Vì lý do không rõ ràng nên vụ tranh tụng này kết thúc ở đây. Câu chuyện trên là không có thật, đề nghị đồng chí KC ôm hôn Phong béo một cái để tỏ tình bằng hữu( chú ý kẻo bị chụp hình lén!):)):)):))

Ki_Nho

Moderator
Há há há he he he ha ha ha :)) :)) :)) :))
Đề nghị Pác AQ làm vài bài thơ về Hà Nội để topic thêm hoành tráng nào. :D

AQ101

Member
Há há há he he he ha ha ha :)) :)) :)) :))
Đề nghị Pác AQ làm vài bài thơ về Hà Nội để topic thêm hoành tráng nào. :D
Anh chỉ có thơ con cóc thôi, viết ra mọi người lại chả cười cho thối mũi.
Mà chả lẽ cả cái HN chỉ có 2 vợ chồng nhà Phong béo biết thơ văn(sưu tầm), mình đã chơi là phải hoành tráng tự sáng tác chả hay thì cũng lại AQ tự khen không sướng hơn à?

Giấc mộng kinh hoàng

Hà Nội có hai vợ chồng nhà nọ
Dân nhà đài tiếng nói Việt nam
Chồng thì béo, vợ hãy còn xuân lắm
Họ yêu đời ca hát véo von

Rồi một ngày kia sẽ có con
Chồng đang ngủ bỗng giật mình thức giấc
Thấy bên mình một đứa chẳng giống ai
Mẹ mình hả? Không giống mình, giống ngoại
Ba mình à? Không giống nội, giống ta
Nó là cái con gì vậy nhỉ?
Mà như cha như mẹ của ta