• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có phải chó của e đang dần khỏi care ko ?

ngoclazy

Đàn GSD gần 2tháng của e bị mất mẹ. E đã chích ngừa vắc xin phòng 5 thứ bệnh cho mấy đứa. Nhưng vẫn bị mắc care và phải điều trị gần 10ngày qua. E có tiêm cho các bé kháng sinh, atropin, mutivitamin, thuốc cầm tiêu chảy của người và cho ăn Mama Sữa non. Mấy hum trước mấy đứa mệt lắm cứ nằm ệp. Nhưng 2 hnay đã nhanh nhẹn hơn và có thể tự ăn được. Tuy nhiên vẫn đi ngoài ra 1chút máu nhầy. Như vậy cho của e có phải đang hồi phục ko ạ ?

centaurus

Member
nguy hiểm quá, tiêm rồi mà vẫn mắc care :((, thế này thì biết phòng vệ bằng cách nào đây

Darkstar

Vietpet sponsor
uh! Cun snha fbạn ăn được là đang hồi phục rồi đó! Chúcmừng bạn!

Tư vấn từ xa

Bệnh care do vius distemper gây ra chỉ có thể phát hiện sớm và điều trị bằng kháng huyết thanh mới có hiệu quả cao, thuốc kháng sinh chỉ có tác dụng chống bội nhiễm, Vitamin, truyền các dung dịch có tác dụng trợ sức. Hiện nay những bệnh súc bị hội chứng tiêu chảy mà không điều trị được thì một số cán bộ thú y nói là bị care.
Hiện nay vaccine Care của Xí nghiệp TTY trung ương có hiệu lực cao, nếu được bảo quản, tiêm chủng đúng quy định.
Vaccine 5 bệnh của của mỹ bạn tiêm 3 lần khi chó 6-9-12 tuần tuổi rồi mỗi năm tiêm nhắc lại một lần, thì chó của bạn chắc chắn không mắc care.
Chó ta bạn tiêm vaccin nội rất phù hợp, đừng hoài nghi mọi thứ nhé
Chó của bạn bị tiêu chảy, đang hồi phục rồi. sau khi cho ống nhiều kháng sinh, nó có thể tiếp tục tiêu chảy do loạn khuẩn, nên sau đó bạn cho uống men tiêu hóa một thời gian thì phân mới trở lại bình thường được.

Minh3366

Bác cho em hỏi, Vaccine 5 bệnh của Mỹ có tiêm nhắc lại không hay chỉ tiêm 1 mũi. Cảm ơn Bác