• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB yêu mèo ở Hải Phòng (những ai có cùng chung sở thích và yêu mèo thì chia sẻ và giao lưu nhé)

jimmy.94

Member
Mình lập topic để mong các ACE ở Hải Phòng những ai có cùng chung sở thích và yêu mèo thì giao lưu và chia sẻ để cùng chăm sóc các em vì mình thấy CLB yêu mèo ở HN và HCM rất sôi nổi nên hâm mộ nên kêu gọi mọi người cùng ủng hộ để các em có dịp offline và kết bạn.Mọi người cùng vào điểm danh nhé:wel::D

hathanhhuong

Mình xin post 1 cơ số ảnh về trang trai mèo nhà mình. Nói vậy (thui) thôi chứ mới có 5 con. Con tam thể là hội đông quản trị (mèo mẹ ), con mèo vàng (con so của hội đồng quản trị ).Sau đó còn rất nhiều các em kế tiếp nhưng phải cho người khác nuôi hộ. 1 em đuôi bị xoắn chìa khoá nghịch dã man màu vàng trắng nhưng (hok) không có nó chắc buồn chết mất. 2 em còn lại là vừa sinh ra (1 màu vàng cháy, 1 màu vàng trắng) ^^. (Thui) thôi mình xin trình làng () bà con:

jimmy.94

Member
Cám ơn bạn hathanhhuong.Mình cũng giới thiệu mèo nhà mình,trước có 2 em 1 đen 1 trắng nhưng do nhà hoàn cảnh nên phải gửi cho người khác nuôi.Em nhà mình là mèo ta,đen tuyền,tiếc là đã bị hoạn.Đây là hình của em nó

khoe răng trắng

đây là thiên thần hay ác quỷ?

ké tí nào

em này là em bị cho
Do ảnh quá tải nên chỉ được có thế này

chienvet

Chuyên gia thú y
Mình thì không ở Hải Phòng, nhưng một số bạn ở Hải Phòng thưởng gọi điện để nhờ tư vấn. Cũng thật khó khăn khi chỉ có thể tư vấn cho các bạn từ xa. Nhưng rất mong hội của các bạn sẽ ngày càng đông đúc, như hội mèo ở Hà Nội nhé!

hathanhhuong

Là lính mới của diễn đàn, mình xin giới thiệu đến ACE trang trại mèo ngay tại nhà mình.Nói cho oai chứ có 5 con thôi:D.Mở đầu là em mèo tam thể ( hội đồng quản trị trang trại- tức mèo mẹ).Em thứ 2 là em Vàng với số đo cân nặng của 1 chú lợn 6kg (con so của hội đồng quản trị).Và sau đó là khoảng 7 em với rất nhiều màu sắc nhưng do điều kiện diện tích nhà bất cập nên phải cho người khác nuôi hộ:((.Em thứ 3 màu vàng trắng- đệ tử ruột của em 6kg=)), nghịch như trẻ con, với đặc điểm nhận dạng đặc biệt là chiếc đuôi thắt chìa khoá.Cuối cùng là 2 em mèo con mới được sinh hạ ( đáng yêu ^^ -1 vàng cháy, 1 vàng trắng).Sau đây mình xin trình làng mọi người 1 cơ số ảnh của các em mèo>:D<

(Chú thích: đây là bài sửa cho bài trên của mình, do mình không biết quy định diễn đàn nên viết không đúng chính tả ^^~)

Rubysxi

Member
Mình cũng ở Hải Phòng nè, nhưng đang học trên HN. Bé nhà mình đây, có mỗi một thôi. Muốn thêm lắm mà hoàn cảnh không cho phép. Hì, mong hội yêu mèo Hải Phòng phát triển nhanh và mạnh, sau này mình cũng về đây góp một chân.

Chúc mọi người luôn vui
Thân!

jimmy.94

Member
Cám ơn bạn Rubysxi.Mình cũng mong hội yêu mèo ở Hp phát triển để mau mau off và giao lưu,mèo nhà mình ở nhà chỉ chơi 1 mình không thì lại đánh nhau vs chủ,trông tội lắm

Blue_Cat

jimmy ơi dăng ảnh lên kiểu gì thế

đây là ảnh nó đang ngái ngủ đấy

trông ngộ không

VietK

Member
M cũng ở HP nhưng hiện tại em mèo của mình bị bắt mất rồi.Đang đi tìm 1 em mới về thế chỗ cho đỡ trống vắng nhà cửa
1 số ảnh em miu cũ

jimmy.94

Member
giống béo nhà mình nhưng bị cho mất rồi.Nhà bạn hathanhhuong cũng có 2 nhóc mới lớn kìa( mèo ta),bạn thử hỏi xem

VietK

Member
giống béo nhà mình nhưng bị cho mất rồi.Nhà bạn hathanhhuong cũng có 2 nhóc mới lớn kìa( mèo ta),bạn thử hỏi xem
M đang chờ bạn withuou88 đi du lịch về sẽ nhận 1 em mèo Anh lông dài..Hix, 1t3 mà đến giờ vẫn phải đang đi xoay tiền..Bố mẹ rất quý mèo nhưng oái oăm thay lại k cho tiền để mua, vì thế từ trước đến nay toàn phải dành dụm tiền để mua..Mèo ta mình cũng nuôi nhiều rồi nhưng tính chúng nó đào hoa giống chủ, toàn đi theo tiếng gọi của tình yêu.M thích nuôi mèo tây hơn vì chúng lười, hay ăn, hay ngủ, béo tốt, khỏe mạnh thế là được rồi, nhà k có chuột nên cũng k cần phải bắt chuột làm gì
Trước khi bị mất miumiu mình cũng mua thêm 1 em mymy, cũng trắng muốt từ đầu đến đuôi, dễ thương lắm nhưng 2 anh em nó k hợp nhau, vì thế nên m đem tặng bạn mymy nhân ngày sinh nhật..rồi sau đó thì miumiu bị bắt đi, tại thằng em mình nó hay ra đường chơi nên quên k đóng cửa ra vào..Chán..Bố mẹ thì hay đi công tác nên nhà cửa trống vắng lắm...Có mấy chú mèo cũng vui cửa vui nhà:love struck::love struck::love struck:

yoko1910

Member
Mình lập topic để mong các ACE ở Hải Phòng những ai có cùng chung sở thích và yêu mèo thì giao lưu và chia sẻ để cùng chăm sóc các em vì mình thấy CLB yêu mèo ở HN và HCM rất sôi nổi nên hâm mộ nên kêu gọi mọi người cùng ủng hộ để các em có dịp offline và kết bạn.Mọi người cùng vào điểm danh nhé:wel::D
ngoài lề chút, bạn jimmy có phải tên Nga ko :|

superbaby_145

Cho mình tham gia với. Đây là ku Bi nhà mình....

( Bạn nào rành chăm sóc mèo con làm ơn cho mình số điện thoại hoặc nick chat nhé. Mình lần đầu nuôi mèo nên chả biết gì. Lo lắm )
Nick mình đây : superbaby_145
Điện Thoại : 0906014591

Mình cũng xin gia nhập cùng mọi người cho vui
Một số hình ảnh cuả Miu nhà mình. Em nó là đực được 3tuổi rồi

Rubysxi

Member
Lâu rồi không vào diễn đàn, bây giờ thấy hội mèo Hải Phòng có thêm thành viên thế này vui quá.
Bằng mọi thủ đoạn, bọn mình hãy lôi kéo thêm thành viên Hải Phòng cho hội mèo đông vui như Hội mèo Hà Thành nha.
Các bé mèo của các bạn đều dễ thương và đáng yêu cả, chúc các bé luôn khoẻ mạnh, hạnh phúc.
@superbaby_145: có gì bạn cứ nhắn tin cho mình nick ur_life_is_in_ur_hands nha. Mình biết gì sẽ bảo bạn liền, bé nhà bạn là mèo tây thì cần phải chăm sóc cẩn thận hơn mèo ta đấy.

jimmy.94

Member
vui thật,lâu rồi không lên vietpet đã có nhiều người quan tâm đến CLB HP
Các bạn ghi danh và để lại yahoo để có gì còn liên lạc
Nick của mình là i_am_jimmy_hp94

jimmy.94

Member
nhà mình vừa thêm 1 nhóc tì cũng màu đen,hehe
giống nhau như 2 bố con
đến tướng ăn vô duyên cũng giống nhau