• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuột khổng lồ ăn thịt 2 bé gái

vits2be

Member
Những con chuột có kích thước bằng con mèo vừa gây ra cái chết thương tâm cho hai bé gái ở Nam Phi.

Theo The Sun, thi thể của đứa bé thứ nhất ở Cape Town được người mẹ phát hiện với đôi mắt bị móc ra ngoài. Bà mẹ đau khổ nói: “Tôi không thể quên được cảnh tượng kinh hoàng của con tôi sau khi mặt nó bị xé nát. Con bé đã bị ăn từ lông mày xuống má”.

Một con chuột khổng lồ bị bắt giữ.

Đứa trẻ thứ hai chết ở thị trấn Soweto trong khi bà mẹ tuổi teen đi chơi với bạn. Người mẹ này sau đó bị cảnh sát bắt giữ vì tội cẩu thả khi không trông con mình cẩn thận. Theo giới chức địa phương, cái chết của hai đứa trẻ nằm trong số những vụ việc bị chuột khổng lồ tấn công đang gia tăng ở Nam Phi.

Tháng trước, một cụ bà 77 tuổi cũng bị thiệt mạng sau khi lũ chuột khổng lồ gặm mất một nửa khuôn mặt bên phải.

Lũ chuột được cho là thủ phạm gây ra các vụ giết người có thể dài 0,9 mét, gồm cả đuôi và có răng cửa dài 2,5 cm. Chúng thuộc loại chuột túi khổng lồ châu Phi và là loài chuột lớn nhất thế giới. Đây là loại ăn tạp, hoạt động về đêm và ăn cả động vật lẫn thực vật. Chúng sinh sản 50 con mỗi năm.

Bình An

Theo Bưu Điện Việt Nam

dung_bth

Member
trời đất, cái giống này chắc là bị đột biến hay sao mà to dữ ah, nó mà phát triển thì còn thiệt hại nhiều hơn nữa, cũng may là chưa có tại nước ta các anh em nhỉ?

Vocalist

Member
kinh khủng, đọc bài này thấy càng thêm sợ chuột. Mấy con trên ảnh như chuột đột biến, to dã man khác gì con chó đâu >.<

Ice Man

Member
trời đất, cái giống này chắc là bị đột biến hay sao mà to dữ ah, nó mà phát triển thì còn thiệt hại nhiều hơn nữa, cũng may là chưa có tại nước ta các anh em nhỉ?
Với tài ẩm thực thiên bẩm của dân nhậu xứ mình bác nghĩ bọn này (nếu có) sẽ không trở thành đặc sản hay sao mà lo nó gây hại $-)$-)

dung_bth

Member
Với tài ẩm thực thiên bẩm của dân nhậu xứ mình bác nghĩ bọn này (nếu có) sẽ không trở thành đặc sản hay sao mà lo nó gây hại $-)$-)
Trời ông lo cái phần ẩm thực, nhưng trước khi các ông biết được là nó có tại nước mình và đủ thịt để mà trổ tài thì chắc là nó cũng đã "ẩm thực" vài người rồi mới đủ thịt đó ông ơi. Kinh lắm, dù gì đi nữa người ta vẫn tránh hơn là trị phải không ông? tới lúc nó mà phát triển tại nước mình rồi thì không biết có bác nào dám ăn một con vật chuyên gặm nhấm thịt người không? Khiếp lắm ông ơi!! Tui thì tui không dám rồi đó.

Con Lợn Lòi

Active Member
Cái loài này nghe lâu lâu rồi, dòng này thì phải nuôi linh miêu nó mới bắt được mất. Dã man quá ..:((